[BT]วิธีการ Backtest มือใหม่

(Nuttachai Khumtun) #21

ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ จากที่ดูในวีดีโอสอนทำ back test นะครับ กรณีที่กราฟไม่ขึ้นน่าจะเกิดจากไม่ได้เช็คถูกตรงในช่อง ครับเผื่อท่านอื่นอาจเจอปัญหาเดียวกันครับ

(Tou) #22

สะหัดดี chit ผมขืิอตู่นะครับ จากลาว ขอฝากตวด้วยนะครับ จากคนลาว

(Chaow) #23

รบกวนแคปหน้าภาพการตั้งค่าPro Trader ด้วยครับ ในคลิปวีดีโอมันไม่มีภาพในส่วนนี้เลยตั้งไม่ถูก ในส่วนExpert PropertiesพวกRisk,Lot,TP,SL และอื่นๆ เพราะผมตั้งแล้วมันมีออกคำสั่งเองด้วย เลยไม่แน่ใจว่าตั้งผิดตรงไหน

(phasakon kaewjinda) #24

ในคลิป Backtest หลังจาก นาที 6.30 เห็นแต่หน้าคนอะครับ

(Chansak Moeithaisong [ Team C ]) #25

ที่ CC13 อาจเปิด Use trendLine เป็น true ไว้ให้เปลี่ยนเป็น false
True TL Support ให้เป็น false

(phasakon kaewjinda) #26

พอกด Dowload แล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ ทำอย่างไรดีครับ

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่แต่แก่แว้วว ครับ เป็นนักลงทุนหุ้น แต่ตอนนี้ อยากแปลงร่าง มา เทรด forex ครับ รบกวนแนะนำ การเปิดบัญชี และติดตั้งโปรแรม หน่อยครับ
(Mamon) #27

แค่กด ok ค่ะ แบบนี้คือมีข้อมูลอยู่แล้ว

(phasakon kaewjinda) #28

ขอบคุณครับ

(Tou) #29

please kindly help to support , when I was load data completed but I can’t backtest
thank

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #30

วันที่ ทำ backtest ปี 2014 ผมไม่แน่ใจว่ามันโหลดข้อมูล ได้หรือเป่ลา ลองๆ เปลี่ยน เป็น
from 2015/11/1 to 2015/12/1 ดูก่อน ถ้าโหลดได้ก็แสดงว่าข้อมูล ปี 2014 ไม่มี
ถ้ายังไม่ได้โพสมานะครับ จะได้หาวิธีแก้ใหม่ :grin:

(Tou) #31

ขอบใจมากครับ แต่ผมกด visual mode ไม่ได้ ตอนกด start มันจะ เด้งออกทันที่

([Team C]) #32

สวัสดีครับคุณ Tou
กดเอาเครื่องหมายถูกตรง Optimization ออกครับ

Use date กับ Visual mode ติ๊กเครื่องหมายถูกไว้ครับ

อันนี้หน้าตา backtest ของผมครับ ลองปรับให้เหมือนกันดูนะครับ วันที่เอาเป็นปี 2015 ก็พอครับ

ได้ไม่ได้ยังไงพิมพ์บอกด้วยนะครับ เผื่อข้อไหนผมรู้จะได้ช่วยแก้ต่อไปครับ

(Nong[Labs]) #33

ไม่ต้องเลือกที่ช่อง optimaization

(max) #34

ชีวิตมีปัญหาครับช่วยแนะนำหน่อยครับ pro trader ช่องที่ จะส่งคำสั่ง buy sell หายครับ แล้วก่ผม เลือก วันทดสอบ ในวันที่ 18 แต่ทำไมระบบ มันให้ทดสอบ ตอน วันที่ 8 อ่าครับ ลบกวนพี่ ๆ แนะนำหน่อยครับ จิง ๆ ผมลอง ลงโปรแกรม ใหม่แล้วนะครับหลายรอบด้วย แต่ก่ไม่ได้ครับ

(Jek ) #35

ที่ tool เลือก option > ติ๊กตามนี้ครับ

(Jek ) #36

ตรง autotrading มันจะต้องมีเครื่องหมายเขียวๆน่ะคับ

(Jek ) #37

แล้วต้องติ๊กถูกที่ use date น่ะ

(max) #38

รบกวนอีกนิดนะครับตอนนี้รันระบบ ได้แล้วครับแต่ต้องติ๊กแค่ตรงช่อง visual mode เท่านั้นครับ ถ้าติ๊กตรงช่อง use date กับ visual mode พร้อมทั้งสองช่อง มันจะรันไม่ได้อ่าครับ พอ ไปดูที่ช่อง journal มันขึ้นประมาณว่าผมจะไปทดสอบ ปี 1970 เลยครับ

(Jek ) #39

ต้องเลือกวันเวลาที่เราจะbacktestครับ แล้วต้อง downloadข้อมูลก่อนครับ ลองดูในกระทู้บนสุดได้เลยครับ ที่คุณ Kit ทำสอนเราไว้ครับ ลองดูนะครับ

(max) #40

ขอบคุณมากครับ ^^