**ขั้นตอนการเปิดบัญชี Cent-Ndd ของ Forex4you จากเวป (อย่างละเอียด) และการเติมเงินเข้าพอร์ต โดย Neteller**

(Mookkie) #1

ขั้นตอนการเปิดบัญชี Cent-Ndd ของ Forex4you จากเวป (อย่างละเอียด)

หลังจากที่เราสมัคร Forex4you ตามเงื่อนไขในกระทู้ สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย “ข้อควรทราบสมาชิกใหม่” (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก) **กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก) และทำการยืนยันตน (verification) เรียบร้อยแล้ว

ขั้นต่อไปคือ การเปิดบัญชี Cent-Ndd และเติมเงินเข้าพอร์ท ไม่เกิน 10$ โดยทำดังนี้

1.เมื่อ Login เข้า Forex4you แล้ว เราจะเข้ามาอยู่ในหน้า Trader room
แล้วดูที่ด้านซ้ายมือ คลิกหัวข้อ My Account จากนั้น คลิกหัวข้อ New account ดังรูป

2.เข้าสู่หน้า Trader registration หน้าแรก ให้เลือก ดังรูป

แล้วตั้ง Terminal password เอง พร้อมพิมพ์ยืนยัน password อีกครั้ง จากนั้น คลิก Continue

3.เข้าสู่หน้า Trader registration หน้า2
คลิก เครื่องหมายถูก ที่ I agree with the Terms and Conditions จากนั้น คลิก Continue ดังรูป

เราจะได้บัญชี Cent-Ndd ตามเงื่อนไขที่ฟอรั่มกำหนด จากนั้น จึงทำการเติมเงินเข้าพอร์ต ไม่เกิน 10$

ตัวอย่างการเติมเงินเข้าพอร์ต โดย Neteller

เราต้องสมัคร neteller และทำการยืนยันตน (verification) ให้เรียบร้อย จากนั้น เติมเงินเข้า neteller ให้มากกว่าที่เราต้องการเติมเงินเข้าพอร์ต forex4you เล็กน้อย เพราะอาจมีค่าธรรมเนี่ยมจากการนำเงินเข้า neteller

เมื่อมีเงินใน neteller พร้อมแล้ว ทำดังนี้
1.เลือก Client accounts ตรงหมายเลข1 (ในกรณีที่มีมากกว่า 1 บัญชี) จากนั้น คลิก Add funds ตรงหมายเลข2 ดังรูป

2.กรอกจำนวนเงินที่ต้องการเติมเข้าพอร์ต (Amount) และ Bonus amount (แล้วแต่จะเลือก) แล้วทำต่อ ดังรูป

จากนั้น คลิก Add funds

3.กรอก Neteller account ของเรา และ Secure ID (ของ Neteller) จากนั้น คลิก Add funds ดังรูป

เงินโอนจาก Neteller เข้าพอร์ตบัญชีที่เราต้องการเรียบร้อย พร้อมเทรด

May the green be with you
ขอให้พอร์ตเต็มไปด้วยความเขียวขจี

ความแตกต่างระหว่างบัญชี Cent vs Cent-Ndd ของ Forex4you และวิธีการโอนเงินระหว่างบัญชี ของ Forex4you
**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)
ห้อง เสวนา เรื่องทั่วไป
**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)
การบ้าน Soutar Trader Public :stuck_out_tongue:
การบ้าน Soutar Trader Public เดือน January - June 2017
มือใหม่ มีความตั้งใจคับ เริ่มที่ไหนดีคับ
(E_KanG [Labs อ่านว่า แลปไม่ใช่ลาบนะจ๊ะ]) #2

ขอบคุณมากครับ

กริ๊วๆ

([Team C]) #3

ขอบคุณครับ ^^

ห้องการบ้าน Strader
(lorn greanlnw) #4

ขอบคุณครับผม

(Ong#0518 (TeamB)) #5

ขอบคุณครับเดี๋ยวต้องไปเปิดใหม่ เป็น cent NDD

(phasakon kaewjinda) #6

รบกวนสอบถามครับ อันนี้ควรเลือกอันไหนครับ มันเป็นกฏหมายอะไรรึเปล่าครับ ง่อย eng ครับ ^ ^ ( tenko ไม่ให้เทรดพอร์ต cent แล้วครับ พึ่่งจะ verifly neteller ผ่านครับ เลยอยากเปิดพอร์ตใหม่ จะค่อยๆไปกับมันครับ) รบกวนแนะนำทีครับ ^ ^

(Richard Soutar) #7

มันเป็นต้องตกลงอ่ะครับ ก็ให้กดติ๊กถูกข้างหน้าแล้วกด Update and Proceed

(phasakon kaewjinda) #8

ขอบคุณครับ

(Jek ) #9

ตอนนี้เปิดบัญชีเติมเงินเข้าcentNDD ขั้นต่ำ 50$ แล้วนะ แต่ผมยังไม่ได้เติม มันยังไงแน่ รอถามsupportวันจันทร์

(Thanawit Nuanparn) #10

รอฟังด้วยครับ วันพุธผมเพิ่งเปิดอีกพอร์ทก็โอนไปแค่ 10$ เองครับ

([Team C]) #11

ผมเพิ่งเปิด cent ndd เมื่อวันเสาร์ 16/4/2016
add เงินเข้าไป 10$ เงินเข้า account + mt4 ตามปกตินะครับพี่เจ๊ค
วันจันทร์เทรดได้ไม่ได้ยังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

(Jek ) #12

ได้แย้ว 10 $ เติมได้นี่นา เล่นเราตกใจ ขอบคุณครับ

(Kunnika Leartlum) #13

เย้ ฝากเข้าได้แล้วเหมือนกันค่ะ 7 ดอล เมื่อคืนฝากไม่ได้ นึกว่าต้องยืนยันตัวให้ผ่านก่อนซะอีกถึงจะฝาก
ได้ซะอีก

([Team C]) #14

18/4/2016 เติมเงิน 10$ เทรดได้ปกติครับ

(O-Lay) #15

ขอบคุณค๊าบบบ :grin:

(Bullang Pongsakornkunchart) #16

สวัสดีครับผมชื่อเอ นะครับ เพิ่งสมัครเข้ากลุ่ม soutar เมื่อคืนครับ 13-06-16
หลังจากที่ได้สมัคร forex4u แล้ว พบปัญหามากมายเนื่องจากมือใหม่ 100% และยังไม่รู้จะถามพี่ๆน้องๆคนไหนดี
สมัครตั้งแต่ 1 ทุ่มถึง 4 ทุ่ม 555 งมโข่งมั่วมากๆ
เลยพึ่งตัวเองและดูตัวอย่างจาก ข้อมูลด้านบนนี่แหละครับโดยคุณมุกกี้
เนื่องจากตัวหน้าตาเวปมัน update ใหม่นะครับ วันนี้เลยขอมารีวิวตามขั้นตอนที่ผมได้ลองทำดูนะครับ
ถ้าขั้นตอนไม่ถูกต้องยังงัย รบกวน แอดมิน กรุณาลบหรือแก้ไขให้ถูกต้องได้นะครับ

1.หลังจากที่เราสมัครสมาชิกที่เวป forex4u แล้ว เราก็มาเข้าหน้า log in โดนคลิ๊ก มุมขวาบน TRADER ROOM

2.หลังจากที่ login เข้ามาได้แล้ว ให้คลิ๊กที่ my account ครับ

3.หลังจากนั้น คลิ๊กที่หัวข้อ new account registration

4.ทำการเลือกหัวข้อ Cent NDD ครับ ผมเลือกหัวข้อนี้ตามที่ข้อบนสอนไว้นะครับ อันอื่นๆไม่รู้เรื่องเลย

5.ตรงนี้ผมก็เลือกตามข้อมูลที่เวปให้มานะครับ และกดที่ create account

6.หลังจากนั้นเราจะได้ account ขอเรา พร้อม password และ server มาครับ

7.หลังจากนั้นตรงนี้ ผมมี internet banking ของ KTB เลยใส่ค่าเข้าไป ซึ่งตรงนี้แหละครับที่ผมติดปัญหาจาก netteller ครับไม่สามารถใส่เงิน 10$ เข้าไปได้ครับ ซึ่งผมก็ใส่เงิน 10$ เข้าไป ตามที่อ่านจากด้านบนครับ (จริงๆช่องตรงนี้ให้ใส่เป็นเงินบาทครับ)ส่วน bonus account ผมก็ไม่ได้เลือกอะไรเอาตามค่ามาตรฐาน

8.หลังจากเมื่อใส่จำนวนเงิน 10$ เข้า มันจะเตือนว่าให้เราใส่เงินเป็นจำนวนบาท ผมก็เลย ใส่เงินเข้าไป 400 บาท

9.หลังจากเราก็เลือก bank KTB และทำตามขั้นตอนของ net banking จนจบครับ ก็จะมีเงินเข้ามาตรงช่องบนซ้าน

10.สุดท้ายก็ไป download โปรแกรม MT4 ที่ด้านล่างสุดครับ

จบการรีวิวประมาณนี้ครับผม

(Bai Fern Tanyalak Jaison) #17

ขอบคุณค่ะ ตาสวว่างเลตค่ะ :grin:

(JiccO) #18

ฝาก net banking คิดไว้บ้างหรือยังครับ ว่าจะถอนวิธีไหน
หากถอน แนะนำด้วยน่ะครับ เผืออนาคตได้ถอน จะได้ทำตาม Eng ผมอ่านไม่ค่อยออก

([Team C]) #19

ขอบคุณครับ

(Mookkie) #20

ขอบคุณที่แชร์กันค่ะ คุณเอ …ไม่รู้เลยว่า โบรกเปลี่ยนหน้าตาหน้าเวปแล้ว …สงสัยจะสมัครไว้นานเกิน ฮ่าๆ
เด่วจะอัพเดทหัวข้อไว้ให้คนเข้าใหม่ๆ อ่านต่อไปนะคะ :slight_smile: