สวัสดีครับ ผมน้องใหม่แต่แก่แว้วว ครับ เป็นนักลงทุนหุ้น แต่ตอนนี้ อยากแปลงร่าง มา เทรด forex ครับ รบกวนแนะนำ การเปิดบัญชี และติดตั้งโปรแรม หน่อยครับ

backtest

(Jay Day) #1

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่แต่แก่แว้วว ครับ เป็นนักลงทุนหุ้น แต่ตอนนี้ อยากแปลงร่าง มา เทรด forex ครับ รบกวนแนะนำ การเปิดบัญชี และติดตั้งโปรแรม หน่อยครับ น้องคนไหนมีเบอร์ ติดต่อหน่อยครับ เพราะผมอยากทราบเปิดบัญชี ครับ

(Suppawich Srikanta) #2

กระทู้นี้เลยครับ

(Preecha) #3

อย่าลืมแนะนำตัวเองในห้องสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ สมาชิกในกลุ่มจะได้รู้จักครับ :grin:

(Jay Day) #4

โหลดตัวโปรแกรม mt4 ตัวหลัก ที่ สามารถ Backtest soutar trader ได้ที่ไหนครับ เนื่องจากผมลองทำตามคลิปแล้ว ไม่มีหน้าต่าง โปรแกรม เหมือนเลย ทำตั้งหลาย ชม เครียดเลยครับ ช่วยผมทีครับ Millennium Trader 4 ผมใช้ mt4 ตัวนี้ แล้วทำตามคลิปครับ แต่ไม่สามารถ เล่นBacktest soutar trader ได้เลยครับ

(Suppawich Srikanta) #5

โหลดในนี้เลยครับ ในdropboxละก็เอามาลงตามคลิปครับ แคปหน้าจอมาให้ดูหน่อยครับ กว่าผมจะลงได้เป็นชมเหมือนกันครับ55

(Jay Day) #6

ผมใช้ mt4 ตัวนี้ Millennium Trader 4 แล้วทำตามคลิปครับและลง โปรแกรม protrader ครบขั้ยตอนแล้ว แต่ไม่สามารถ เล่นBacktest soutar trader ได้เลยครับ

หรือว่า ต้องติดตั้ง mt4 ตัวอิ่นๆครับ โหลดที่ไหนครับ ท่าน

ช่วยผมด้วยครับ เครียดดด

หรือท่านมี fb line มั้ยครับ น่าจะสะดวกกว่าพิม เนอะ

(Suppawich Srikanta) #7

เข้า tools ไปที่ optionครับ ปรับตามนี้
ต้องเปลี่ยนวันที่เป็นแบบคริสศักราชด้วยครับ

(Jay Day) #8

ขอทำตามแปบครับ รอ ท่านมาช่วย ครับ เปลี่ยนวัน ตรงไหนครับ สอนหน่อยครับ

(Preecha) #9

เปลี่ยนเวลาในคอมฯนะครับ

(Jay Day) #10

หลังจากเปลี่ยนแล้วทำอย่างไรต่อไปครับ จึงจะใช้ได้ ครับ

(Preecha) #11

ตั้งจาก พ.ศ ให้เป็น ค.ศ นะครับ

(Jay Day) #12

รอแปบครับ

เปลี่ยน คริสสักราช แล้วครับ

ปิดเปิดใหม่แล้ว ยังไม่มีโปรแกรม ทดลองเทรดขึ้นครับ ช่วยด้วยยยย ครับ

(Preecha) #13

ลาก ProTrader ในหน้าต่าง Navigator เข้าไปในกราฟด้วยครับ ลองดูว่าจะขึ้นว่าอะไรบ้างครับ

(Jay Day) #14

ทำงัย ต่อครับ 5555

(Preecha) #15

กดok แล้วขึ้นอะไรบ้างครับ

(Jay Day) #16

เมนู ด้านล่าง ยังไม่มีขึ้นแบบ vdo สอน เลยครับ กด start ก้อไม่เห็นมีอะไรขึ้นเลย

(Preecha) #17

คงต้องไปโหลดข้อมูลในอดีตมาก่อนครับ

(Jay Day) #18

ผมโหลด แท่งเทียน ตามคลิปแล้วครับ

(Preecha) #19

ลองขยายหน้าต่างTester ข้างล่างให้กว้างๆขึ้นดูสิครับ ตั้งค่าตามคลิปเลยครับ

(Jay Day) #20

ยังงัยต่อดีครับ