สวัสดีครับ ผมน้องใหม่แต่แก่แว้วว ครับ เป็นนักลงทุนหุ้น แต่ตอนนี้ อยากแปลงร่าง มา เทรด forex ครับ รบกวนแนะนำ การเปิดบัญชี และติดตั้งโปรแรม หน่อยครับ

backtest

(Jay Day) #8

ขอทำตามแปบครับ รอ ท่านมาช่วย ครับ เปลี่ยนวัน ตรงไหนครับ สอนหน่อยครับ

(Preecha) #9

เปลี่ยนเวลาในคอมฯนะครับ

(Jay Day) #10

หลังจากเปลี่ยนแล้วทำอย่างไรต่อไปครับ จึงจะใช้ได้ ครับ

(Preecha) #11

ตั้งจาก พ.ศ ให้เป็น ค.ศ นะครับ

(Jay Day) #12

รอแปบครับ

เปลี่ยน คริสสักราช แล้วครับ

ปิดเปิดใหม่แล้ว ยังไม่มีโปรแกรม ทดลองเทรดขึ้นครับ ช่วยด้วยยยย ครับ

(Preecha) #13

ลาก ProTrader ในหน้าต่าง Navigator เข้าไปในกราฟด้วยครับ ลองดูว่าจะขึ้นว่าอะไรบ้างครับ

(Jay Day) #14

ทำงัย ต่อครับ 5555

(Preecha) #15

กดok แล้วขึ้นอะไรบ้างครับ

(Jay Day) #16

เมนู ด้านล่าง ยังไม่มีขึ้นแบบ vdo สอน เลยครับ กด start ก้อไม่เห็นมีอะไรขึ้นเลย

(Preecha) #17

คงต้องไปโหลดข้อมูลในอดีตมาก่อนครับ

(Jay Day) #18

ผมโหลด แท่งเทียน ตามคลิปแล้วครับ

(Preecha) #19

ลองขยายหน้าต่างTester ข้างล่างให้กว้างๆขึ้นดูสิครับ ตั้งค่าตามคลิปเลยครับ

(Jay Day) #20

ยังงัยต่อดีครับ

(Preecha) #21

ช่อง Symbol: เลือกคู่เงินที่เราโหลดมา
ช่องModel: เลือก Control point…

(Preecha) #22

Tick ถูกที่ช่อง Use date เลือกวันที่เราจะทดสอบBack test

(Preecha) #23

ลองดูกระทู้นี้ประกอบนะครับ ของคุณ Kit http://forum.soutar.us/t/bt-backtest/31/26

(Jay Day) #24

ทำตามแล้ว และลองเล่น วิ่งอืดค้าง และหน้าจอ เละๆๆ ครับ แก้ไข อย่างรัยดีครับ เดี๋ยวผมมาอ่านและแก้ไข พรุ่งนี้เช้าเนอะ ขอพระคุณ ล่วงหน้าครับ ขอให้รวยๆๆๆๆ หมื่นล้าน ทันใจปอง ครับ

(Kittikun Wichairat) #25

เปลี่ยน โบรคคับ มาใช้ pepper หรือ tickmill

(Preecha) #26

:grin: เอางั้นเลยนะครับ

(Preecha) #27

ตกลงใช้ได้ยังครับ ว่าแต่ก่อนอื่น เปลี่ยนจากคำว่า เล่น เป็นเทรด ด้วยนะครับ … ใช้บัญชี Demo มันจะเพี้ยนๆนะครับ(ผมเคยใช้ ก็เลยเปลี่ยน) ผมใช้บัญชีจริงของ Forex4you เทรดได้ ไม่มีบัญหาครับ อย่าลืมเปิดบัญชี Cent-ndd สำหรับส่งการบ้านด้วยนะครับ(ตามลิ้งค์ที่น้องบอสส่งมาให้เมื่อวานนะครับ) แล้วลองBack Test ซ้อมมือไปด้วยนะ ทดสอบเทรดครั้งละ 5วัน ติดต่อกันนะครับ