การบ้าน Soutar Trader Public เดือน October-December 2016

(Golf) #1225

สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับพอดีเพิ่งว่างและมีเวลาเทรดพอดีวันนี้หลังจากที่ไม่ได้เทรดซะนานเลย

ส่งการบ้านวันที่ 10/1/2017 คู่ G/J ระบบ Kana2.0 ครับผม (ขออภัยไม่ได้ตีกรอบ S/R ครับ)

Major Trend : ขาลง

Minor Trend : S/W

Scalping Tend : BLSH

ชุด Order ที่ 1 เข้า Sell 2 ไม้เป็น Grid On 1 ไม้ เพราะมองว่า ราคาแท่งขาวก่อนหน้าติด SS 141.000 แล้วกลับมาปิดเป็นแท่งแดงมองว่าน่าจเป็น S/W แต่ราคาไม่ลงลากไปชน SS 141.000 ที่เดิม โดน SL -30 Pips

ชุด Order ที่ 2 เข้า Buy 5 ไม้เป็น Grid On 2 ไม้ 3ไม้แรกเข้าเพราะมองว่า HAS ยังเป็นสีฟ้าอยู่ ราคาขึ้นไปเป็นกำไร เกิดโลภไม่ปิดคิดว่าราคาจะ Break ราคากลับทางลงมาเป็น S/W แท่งแดงเลยตัดสินใจ Grid On ไป 2 ไม้เพื่อ Cover ส่วนที่ Loss ไป ราคาทำ S/W อยู่หลายแท่งตอนแรกว่าจะ Cut แต่ดูทรงแล้ว ราคาลงไปและกลับมานั่งประมาณ SS 140.750 หลายแท่งเลยวัดใจถือต่อ ราคาเกิด Break พอดี ปล่อยลากนิดนึงตัดสินใจ Cut มือกำไรโดยรวม + 111.7 Pips ขอขอบคุณน้าเรย์เเละเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับผม

(Anurak Boriboon) #1226

สวัสดีครับ ผมบอมนะครับ ส่งการบ้านวันที่ 10 มค 60 ครับผม :sweat: ( ด่าผมได้นะ ผม ขาดสติมากวันนี้ )

(Jame Born) #1227

พี่กอล์ฟครับ
โปรแกรม ice FXTradrAgent Pro ช่องกดชื้อบาย, ข้อมูลการ profit info และ account info
พี่โหลดจากไหนเหรอครับ
ของผมมีขึ้นมา เฉพาะใน backtest ครับ
อยากให้มีขึ้นในหน้าต่างปกติบ้างครับ

ขอบคุณครับ

(PaoCHN) #1228

ส่งการบ้านครับ
แผนการเทรด เป็นDowntrend แต่ราคายังวิ่งอยู่ในรอบ ว่าจะSell ที่Resisครับ
order1 ราคาไปติด .000 รอcross EMA5กลับ เข้าSellที่Resisครับ
**ตรงนี้พลาดคือRSIยังไม่ทันไปOB ผมคิดว่าOBแล้ว แต่พอขยายจริงๆโดนหลอกครับ 55
คัทไปตามแผนเพราะBreak highเดิม
แผนสำรองแก้งาน RSI OB รอย่อแล้วเข้าBuy
order2&3 เข้าBuyตามแผน แก้งานได้ครับผม

(PaoCHN) #1229

ขอแนะนำหน่อยนะครับ
การเทรดแต่ละครั้งต้องวางแผนเรื่องเวลาไว้ชัดเจน เทรดช่วงLondonจะดีกว่ามากๆครับ
การรอสำคัญมาก ควรรอให้candleปิดก่อนครับ การเทรด = การรอ
สู้ๆครับผม มาฝึกด้วยกันครับ :grin:

(Golf) #1230

Protrader ครับ ใช้ได้ทั้ง Backtest และ เทรดจริงครับ ผมก็โหลดจากกระทู้นี้ครับ

(Suwit) #1231

khun komson…จุดที่เข้ายังไม่ควร sell ครับเพราะเส้น RSI อยู่ในตำแหน่งสูงกว่าเส้น50 และแท่งเทียนยังเป็นสีเหลือง…สู้ๆ ครับ

(Jame Born) #1232

ขอบคุณมากเลยครับ ครั้งผมน่าจะเตรียมแผนไว้ให้ดี ก่อนเทรดครับ
วันนี้อารมณ์ล้วนๆเลย ติดลบหนักเลยเรา :grin:

ขอฝึกไปด้วยคนนะครับ
Better together ครับ :relaxed:

(Jame Born) #1233

ขอบคุณครับ พี่ตอบไว้มาก :grin: :grin:

(Suwit) #1234

การบ้าน 10-1-2017 (เทรดตลาด NY)

วันนี้ดูเป็นตลาดเป็น SIDE WAY เลยตีกรอบไว้ กะว่าจะ Sell แต่เข้าจริงๆ กับเข้า Order BUY
ไม้ 1 เข้าOrder buy เนื่องจาก มองแท่งเทียนวิ่งตัดเส้น 141.000 ขึ้นไป RSI อยู่เหนือเส้น50 เลยตัดสินใจเข้าorder TP= 20 pip
ไม้ 2 เข้าOrder Buy ต่อจากไม้1 จบสรุปไม้นี้ ตั้งTP= 15 pips ครับ

ขอบคุณ น้าเรย์และ Soutar trader ครับ

(Teep Kamonwaranan) #1235

ส่งการบ้านครับ
มองแนวโน้มเป็นขาลง เข้าตามสัญญาณ tp 10 pip ครับ

ขอบคุณครับ

(Suwit) #1236

Bom วันนี้จัดตำแหน่งเดียวกันหลายไม้ ระวังผิดทางครับ, ไม่ลืมคำว่า วินัย…ครับ

(Anurak Boriboon) #1237

ครับพี่ขอบคุณมากครับ พอผมมีสติขึ้นมารู้เลยว่าไม่มีไรดีเลย เสีย%win เสีย DD ที่ทำมาทั้งหมด วันนี้ผมหน้ามืดไปหน่อย ตอนนี้ผมดีขึ้นแล้วครับ

(arkom) #1238

การบ้านครับ

(bank.komson) #1239

ขอบพระคุณครับ

เดี๋ยวลองเอามาปรับปรุงครับ
ช่วงนี้เรดาห์พัง ตั้งใจก่อนไป เรียน live trade ที่เชียงใหม่ต้องจัดหนักดู vdo ย้อนหลังกับ Back test ซะหน่อย เพราะจันทร์หน้าส่งงานจะว่างยาวครับ

ขอบคุณที่แนะนำมานะครับ ปีนี้จะเป็นเทรดเดอร์ที่ดีแน่นอน :triumph:

(Anupong Promkot) #1240

การบ้าน 10/1/17เทรดหลัง 20.30น.
วันนี้ ติดกัน 2 ออเดอร์ครับ SL ทั้งสองออเดอร์ครับ
ขอบคุณน้าเรย์พี่ๆทีมงานครับ

(Kimhang) #1241

วันนี้ของดส่งการบ้านครับ ทำงานพิเศษเลยไม่ว่างครับ:sweat_smile:

(Lex Vitan) #1242

การบ้าน(67) 4/1/2017
เป้าหมาย : TP 5-10pips/Day SL25Pips TF15
แผนการเทรด: GBP/JPY วันนี้ก็ยังมองว่าเทรนน่าจะ SW ครับ รอหาจังหวะ BLSH เคยครับ

• ก่อนตลาดลอนดอนเปิดเห็นราคาลงไปทดสอบแนวรับแล้วไม่ผ่าน พอราคาขึ้นมาแถวๆกรอบกลางที่ตีไว้ลองเปิด Sell ดู โชคดีที่ราคาย่อลงมาเก็บ TP ให้ก่อนที่จะขึ้นต่อ วันนี้ปิด Job ได้เรียบร้อยครับ

ขอบคุณน้าเรย์และทีมงานทุกท่านครับ

(kritsada) #1243

ส่งการบ้านครับ (51) 10/1/2017
เป้าหมาย : TP/SL = 20 pip
แผนการเทรด: Kana scalper 2 คู่ GBPJPY เข้าออร์เดอร์วันละ 1-2 order

Side way Trend TF H1
เข้าออร์เดอร์ TF m15
order 1 มองเป็น sideway ดูเส้นแนวรับ แนวต้านเปิด order sell ถูก stop loss

• เข้าออร์เดอร์เร็วไป ดูเส้น rsi วกกลับลงมาแล้ว กลับมีแรงขึ้นไปอีก ดูแนวรับ แนวต้านของวัน เข้าออร์เดอร์ตรงกลาง ก็มีความเสี่ยงอยู่แล้ว *

order 2 เส้น has แนวโน้มขึ้นพร้อมกับเส้น ema มองเป็นขาขึ้น เปิดออร์เดอร์ buy ถูก stop loss

• จริงๆ มองกลับมาก็ยังถือว่าเป็น side way อยู่ แม้ว่าจะเห็นเส้น rsi ย่อลงมาแต่เข้าใจว่าเป็นขาขึ้นแล้ว มองว่าเส้น rsi ย่อลงมาเพื่อขึ้นไปใหม่ *

(kritsada) #1244

วันนี้ผมก็มีความรู้สึกแแบบนี้เหมือนกัน แต่หมดโควต้าเสียก่อน กดเข้อออร์เดอร์ไม่เกิอน 2 ออร์เดอร์ :slight_smile: