การบ้าน Soutar Trader Public 😛

(Pumin Pileuk) #395

HW23 28/4/2559

• ออเดอร์แรก h1 ขึ้น rsi อยู่ในโซน buy แท่งเปลี่ยนสีเหนือ ema5 รอแท่งที่สองย่อนิดหน่อย แล้ว buy ปรากฎว่ากราฟวิ่งลง และปิดเปลี่ยนสี เลยคัทไป -21.6 pips
  • ออเดอร์สอง h1 ลง rsi อยู่ในโซน sell ราคา pullback และปิดเปลี่ยนสี ใต้ ema5 รอแท่งที่สองย่อใกล้เส้นแล้ว sell TP 5 pips ชน TP

ปัญหา วันนี้เทรด 5 ทุ่ม ถึง ตี 2 ซึ่งไม่ใช่เวลาเทรด ออเดอร์แรก buy ใกล้ 250 ซึ่งราคามา test บ่อย น่าจะเป็นแนวต้าน

ขอบคุณน้าเรย์ และคำแนะนำจากทุกๆคนครับ :pray:

(takamontorn) #396

Homework day 2 ---- 28/04/2016–

(Pop Kung) #397

ขออนุญาตแนะนำครับ
ลองดูวีดีโอน้า แล้วเข้าออกออเดอร์ตามระบบดูครับ
เผื่อการเทรดที่ยั่งยืนครับ

(Ong#0518 (TeamB)) #398

ส่งการบ้านวันที่ 29-04-2016

TP:21 SL:20

วันนี้เข้า 3 คู่ หลังจากราคาปิดใต้ EMA5&EMA200 และรอราคาเข้าใกล้ EMA5 ครับ
เริ่มปิดมือหลังจาก GJ เข้าใกล้ TP แต่มีเด้งขึ้นลงเลย ปิดมือครับ และผลรวมได้เกินเป้า (เป้า 20 pipsต่อวัน) แล้วครับ

Note: วันนี้เข้า กทม คงไม่ได้เทรดแล้วเลยส่งการบ้านก่อนครับ
Note2: เหตุผลที่ยังไม่ได้ปิดตอน ไฮเก็นเปลี่ยนสีคือรอดูราคาครับว่าจะทำอะไรต่อ… (แต่ตอนรอดูหลังจากไฮเก็นเปลี่ยนสีแล้วทำให้ไม่ค่อยนิ่งเลยครับ พอกลับมาใกล้ TP เลยรีบปิดหมเเลยครับ เพราะถ้าเกิดนิ่งได้ราคาจะไป TP ให้ครับ … แต่ไม่มีใครรู้ว่าราคาจะทำอะไรบ้าง… เลยปิดเอากำไรไว้ก่อนครับ…)
Note3: เหตุผลที่เข้า 3 คู่นี้เพราะราคาย่อเข้าใกล้ EMA5 ให้ครับ คู่อื่นๆ ณ. ตอนนั้นยังไม่ค่อยใกล้เท่าไหร่… มีเข้าใกล้ แต่อีกซักพัก… และไม่ได้เข้าเพิ่มคู่อื่น เพราะไม่มั่นใจครับ ถ้า SL หมดจะลบ เยอะครับ…

จะตั้งใจฝึกต่อไปให้เทรดดีขึ้นครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ

(Thanawit Nuanparn) #399

การบ้าน 28/04/2016 (เมื่อวาน)

• GJ ช่วง London มโนไปเองว่าจะกลับตัว เลยสวนเทรดแต่ชน TP ให้พอดีครับ รู้สึกแค่โชคดีครับ ขอโทษครับน้าไม่ได้เทรดตามระบบ :pray:

(Thanawit Nuanparn) #400

เห็นแก่พระเจ้าครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปวีกเอนด์นี้แบ่งเวลาศึกษาตามกระทู้นี้นะครับ

(Chanon) #401

โห…ตำราไหนเนี่ยพี่
น้าไม่ได้สอนแบบนี้นะครับ:confused:

(Tou) #402

ปกกะตีผมก็ชอบแบบนั้นแต่พีงงานเสัดเลยช้าเลย
ขอบใจมากครับ

(Tou) #403

lets go seminar Krub

(Jek ) #404

หูยๆ โอโยะโหย่ จายเยนเยน นะแจ๊ะ เน้นตามระบบ ตั้งเป้าว่าจะเทรดกี่ไม้ กี่pips ได้เป้าแล้วหยุด

(หนุ่มน้อย อายุยี่สิบสี่) #405

ขออนุญาตแนะนำด้วยนะคร้าบบ
หลังจากรู้ระบบแล้ว ว่าเป็นยังไง ควบคุมวิธีการอะไรยังไง

ลองย้อนอ่านการบ้านเก่าๆของสมาชิกดูนะครับ
http://forum.soutar.us/t/strader/?source_topic_id=617

เพื่ออุดรอยรั่วอีกรอบนึง และหาเทคนิคดีๆ จากคอมเม้นท์ของพี่ๆสมาชิกได้

ขอบคุณคร้าบบบบ ^A^

(หนุ่มน้อย อายุยี่สิบสี่) #406

ไม่อาวววว , เราม่ายเปนชาวสวนนน ฮ่าๆๆ
พี่ไม่ใส่ MA200 หรือครับ? :smiley:

(Thanawit Nuanparn) #407

เทรนหลักผมไม่ได้ดูเส้น 200 อะครับ ผมดู H1 กับ Excel เอา แต่เมื่อวานสวนเทรน เพราะมโนว่าลอนดอนมาคงกลับตัว

(หนุ่มน้อย อายุยี่สิบสี่) #408

อ๋ออ , ผมจำได้เมื่อวานผมก็จ้องราคาแถวๆนี้แหละ แต่มันขึ้น wait อ่ะครับ / วันนี้ลองดูใหม่เนาะ ^ ^

(Moo_Moo) #409

เทรดแบบนี้มาส่งการบ้านเพื่อ? เชื่อผมเทรดแบบนี้ต่อไปไม่รอดแน่ๆ
ถ้าคิดจะมาเรียนรู้ควรทำตามระบบเหมือนเพื่อนๆเค้า ผิดพลาดยังไงเพื่อนๆพี่ๆจะได้ช่วยแนะนำดูแลกัน
หวังว่าจะรับฟังน่ะครับ

(.) #410

สวนเทรนนะครับนั่น …

(Piyanat Ratchapat) #411

วันนี้ไม่ได้เทรดครับ
ติดภารกิจด่วน

ปล.เมื่อเช้าเปิดมาดูกราฟ เฟอะฟะ ไปหน่อยเลยเป็นอย่างที่เห็นครับ:head_bandage:

(หนุ่มน้อย อายุยี่สิบสี่) #412

Lot size เท่รไหร่ครับน่ะะะะ , ไม่ถึงหนึ่งพิพ ทำไมมันแดงเยี่ยงนั้นน :confused:

(Piyanat Ratchapat) #413

อันผมกด1.00 ครับ :sweat_smile: ไม่ได้ตั้งใจครับ

(Nong[Labs]) #414

ลองกลับไปดูระบบ kana 2.0 แล้วมาดูใหม่นะคะว่า จุดเข้าวันนี้ถูกต้องตามระบบไหม