การบ้าน Soutar Trader Public 😛

(Cherdsak) #580

ส่งการบ้านครับ พ.4-05-2016
เป้า +20pips ต่อวัน วันละ 2-3ไม้

-eur/usd ราคาอยู่ใต้ ema200 มองว่าแนวต้านอยู่ที่ 1.15000 ลองเปิดเซลดูถ้าปิดเหนือกว่า 00 จะคัท แต่ก็ไม่ยอมคัทโชคดีราคากลับมา tp :sweat_smile:
-gbp/jpy ทั้งสองไม้ ราคาอยู่ใต้ ema5,200 rsi อยู่ในโซนเซล ไม่แรกรอราคาเข้าใกล้ ema5จึงเปิดเซล ส่วนไม้สองรู้สึกเปิดไกล ema5ไปหน่อย

ผิดถูกอย่างไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณทุก ๆ คนครับ:pray:

(Kittikun Wichairat) #581

แจ่มมากกกกก

(Kittikun Wichairat) #582

เทรดทีละไม้ดูไม๊คับ

(Kittikun Wichairat) #583

very good :grinning:

(Kittikun Wichairat) #584

ดวงดีเนอะ ^^

(Kittikun Wichairat) #585

ลองดูวิธีส่งการบ้านนะครับ

(Kittikun Wichairat) #586

โอ้ววววววววว เปลี้ยนไป๋

(Kittikun Wichairat) #587

ถ้า Bias ขนาดนี้ เอา RSI ออกมะคับ เทรนลงชัดเจน

(Kittikun Wichairat) #588

ถ้าเข้าใกล้ๆ เส้นกว่านี้น่าจะปิดบวกนะ

(Piyanat Ratchapat) #589

ส่งการบ้าน 04/05/59

เป้าหมายเทรดวันละ 2 ไม้ ไม้ละ 5 pip

ไม้แรก เข้า Sell GJ ดู H1 เป็นขาลง อยู่ใต้ ema5,ema200 หาจังหวะเข้าที่ m15 ใกล้ ema5 และ rsi30-50 Tp 5 pip
ไม้สอง เข้า Sell GJ ฝืนเข้า ผิดกฏ โดน SL

วันนี้ทำพลาด :sweat:
ขอบคุณพี่ และน้าครับ:pray:

(Kittikun Wichairat) #590

ล่อซะปลายเลยนะครับ

(Kittikun Wichairat) #591

buy ตามต่อสิ recover ละมั้ง

(Piyanat Ratchapat) #592

ขอบคุณครับ ครั้งต่อไปจะปรับปรุงครับ:pray:

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #593

ส่งการบ้านครับ

AudChf

• ตั้งแต่ตลาดเปิด เริ่มทำ HH + HL ครับ เลยหาจังหวะ Buy
  • buy เมื่อ Hiken เปลียนสีแท่งแรกครับ
  • cut เมื่อ หลุด Trend line + Hiken เปลี่ยนสีกลับครับ

*** buy ตรง Resistant *** :fearful:
*** ไม่ได้เข้าทางตรงข้ามเนื่องจาก รอให้ย้อนกลับไปหา EMA5 แต่ไม่ไปให้เลยครับ ***

GbpAud
จาก M15 เป็น ทิศทางลง เลยไปหาจัวหวะ sell ที่ M1 ครับ

• รอจนขึ้นมาชน Resistant แล้ว hiken เปลี่ยนสี ก็ sell ตามลงมาครับ
  • เห็นว่าไม่มีแรงที่จะผ่าน Resistant ไปได้ เลยถือรอไว้ครับเพื่อหาจังหวะ cut ออกมากครับ

GbpJpy
จาก M15 ทิศทางลงครับ มาหาจังหวะ Sell ที่ M1 ครับ

• Sell เมื่อ มีสัญญาณจาก kana แล้วรอจังหวะ ราคาย้อนกลับไปหา EMA5 + SS แล้วจึง sell ครับ
  • ยังไม่ cut เนื่องจาก ยังไม่ผ่าน resistant ครับ
  • TP ไว้ใกล้ๆ กับ SS ด้านล่างครับ (ข่าวออกพอดีเลยพุ่งลงมา TP ครับ)

*** วันนี้ เลือกเทรดตาม Exel เป็นหลักครับ จังหวะแรก โดน AudChf ก่อนครับ (ตอนแรก Aud กำลังแข็งแล้วก็อ่อนลงพร้อมกับ hiken เปลี่ยนสี) เลยรอสักพัก Gbp อ่อนแทนเลยไปหาจังหวะเทรดกับ Gbp เพื่อแก้กลับมาให้เป็นบวกแทนครับ พอกลับมาบวกได้ ก็เลยพอก่อนครับ ***

ขอบคุณน้าเรย์มากครับ :pray:

(takamontorn) #594

Homework 4-5-16

จะไม่เป็นชาวสวน
Do no wrong is do nothing

(Richard Soutar) #595

แถวบ้านเรียกสวนครับ

(takamontorn) #596

ก็มัน ใต้ EMA 200 นี่นา

(Richard Soutar) #597

แล้วมันใช่สัญญาณเซลหรอครับ เทรดก็ผิด TF ด้วย

(takamontorn) #598

ก็ได้ก็ได้ TF 15 จบแท่งก่อน แต่มะกี้มันจะจบเเล้วเลยเข้าก่อนสามนาทีเอง

(Richard Soutar) #599