การบ้าน Soutar Trader Public 😛

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #682

ส่งการบ้านครับ

ChfJpy
มองจาก Exel - Jpy แข็ง กว่า Chf ครับ เลยหาจังหวะ sell ตาม kana ครับ

• sell เมื่อ hiken เปลี่ยนสี + รอราคาปิดแท่งทะลุ SS ลงมาได้ก่อนครับ แล้วจึง Sell ตามครับ
  • ปิดมือที่ +5

*** วันนี้ออกไปธุระครับ กลับมาก็เกือบๆ 18.00 แล้ว เลยมาเปิดกราฟมองหาจังหวะเทรด ตาม Exel ดูครับ มองที่ Jpy เป็นหลัก เพราะเห็นค่อนข้างแข็งแต่ไม่ที่สุดและคิดว่าน่าจะกลับไปแข็งที่สุดได้อีก เลยค่อยๆ หาค่าเงินที่ อ่อนกว่าเยอะๆและมีสัญญาณ kana ครับ ก็เลยได้ ChfJpy มา + วันนี้มีข่าว non-farm ออก 19.30 น. เวลาเหลืออีกไม่เยอะและ volatility เริ่มลดลง ก็เลยตัดสินใจปิดที่ +5 ก่อนครับ ***

ขอบคุณน้าเรย์มากครับ :pray:

ส่งการบ้าน 06/05/59 - เป้า5pip

ไม้แรก
เชคH1 เทรนSell, เชคRSI ต่ำกว่า50, เชคไฮเกนคอสต่ำกว่า5emaแท่งที่สอง,
เปิดSell แต่เข้าช้าเค้าเปลี่ยนทางและคัตช้าครับ

ไม้สอง-ไม้สาม พยายามแก้ครับ

สัปดาห์หน้าว่ากันใหม่ ขอบคุณทุกท่านครับ

(Joyman) #684

วันนี้ว่าจะไม่เทรดเพราะมีข่าวแรง จังหวะมันได้ครับ เลยเอาซะหน่อยนะครับ ฮาๆ

งดส่งการบ้านครับ ไฟดับยาวเลย…

(Pop Kung) #686

(9th time) การบ้าน6-5-2016 ครับ
เทรดGJ ทั้งหมด1ไม้ (ตั้ง TP/SL = 10/20 pip)

• ไม้1ดูM15ราคาcrossอยู่ใต้ EMA5 , RSI<50 ราคาปิดแท่งเปลี่ยนสี
    ลอง sell --> TP 10 pip

ขอบคุณน้าเรย์ผู้ให้ครับ
ถูกผิดประการใด ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

(Kittikun Wichairat) #687

ลองดูคลิปนี้นะครับ

(arkom) #688

การบ้านครับ
ตั้งใจ tp 10 pips แต่ไม่แน่ใจสำหรับ aj กับ nj จึงปิดก่อน
gj ไม้แรก รีบปิดก่อนรอข่าว ไม้ 2 รอครอสกลับมาเส้น ema 5 แคนเดิ้ลปิด รอแคนเดิ้ลต่อไปเปิดต่ำกว่าเส้น ema5 เปิดออเดอร์ sell tp 10 pips ครับ

(Taweewat Yoodee) #689

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

(Taweewat Yoodee) #690

ส่งการบ้านวันที่ 6/05/2016 ครับ
วันนี้นั่งดูกราฟช่วงบ่ายๆ เห็นสวิง ไม่มีจังหวะเข้าเลยออกไปเดินเที่ยวห้าง
กลับมา ตอนหัวค่ำ นั่งดูอีกที เห็นจังหวะ GBP/USD และ USD/CAD น่าเข้าเลยจัดไปอย่างละไม้

(Pumin Pileuk) #691

HW29 5.6.2016

• h1 ขึ้น Rsi อยู่โซน buy m15 pullback ราคาตัดขึ้นเหนือ ema5 รอแท่งที่สองแล้วเข้า buy tp 5.2 pips ชน TP

ปัญหา วันนี้รอจังหวะเข้าช่วง London ยากสำหรับผมนะครับ เลยมารอหลังสองทุ่มครึ่ง จนถึง ตีหนึ่งอีกแล้ว

ขอบคุณน้าเรย์ และคำแนะนำจากทุกๆท่านครับ :pray:

(Anupong Promkot) #692

การบ้านวันที่ 6/5/16 สัญญาณมาหลังสองทุ่มครึ่งดูไม่ทันครับ มาเทรดซะดึกเลยครับ ไม้แรก sell ที่แนวต้านเลยหวังสวิง เกือบ tp เปลี่ยนสีกลับคัดไป ไม้ที่สองหลังจากคัดก็ตามไป buy รอนานจนตีหนึ่งครับ tp 5 pip เลยเวลานอนเลยมาส่งวันนี้แทนครับ ขอบคุณน้าเรย์และพี่ๆทุกคนครับ

(Chanon) #693

ส่งการบ้านของเมื่อวานครับ 6/5/2016

เข้าตอนราคาย่อมาใกล้เส้นครับ ราคาวิ่งขึ้นไปชน SL ไม่ผ่าน SS แล้วย่อลง
เลยเซลอีกไม้ กราฟ sideway เลยปิดมือไปครับ

(Cherdsak) #694

ส่งการบ้านครับ ศ.6-05-2016
เป้า +20pips ต่อวัน วันละ 2-3ไม้

gbp/jpy 3ไม้ cad/jpy 1 ไม้ ทั้งสี่ไม้ใจร้อนเข้าปลายหมดเลย
จะพยายามปรับปรุงให้มากกว่านี้ครับ
ขอบคุณทุก ๆ คนครับ

(Bight) #695

คุณ chanonp33 และคุณ cherd ผมแนะนำให้ดูคริปนี้อีกรอบนะครับ https://m.youtube.com/watch?v=SyXD18lsO0g

(Cherdsak) #696

ตามไปดูทันที่ ขอบคุณครับ :grin:

(Tou) #697

ไม้แรก เข้าข้าใปหน่อย candle เปิยนสีใปแล้ว หลายแท่ง ผิดเองเลย และ SL ใก้เกินเลยโดน
ไม้สอง อาลม candle ยังไม่เปิยนสั แต่ดันใปเข้าไว เลยโดน จิดไม่นิงเอง
ไม้สุดท้าน มันผ่าน SS 00 มาแล้ว และคิดว่าน่าจะลงใปให้ หาเสั้น SS50 แต่ก้อไม้ใป

ขอรับผิดเอง
เนาะนำด้วยครับ

(ศดาวุธ โหตกษาปน์กุล) #698

ส่งการบ้านของวันศุกร์ครับ จุดที่ผมเข้าส่วนมากถ้าจะเข้าตามssผมจะพยายาม sell ที่บนๆของssเเละจะbuyที่ล่างของss เเล้วก็จะพยายามเข้าออเดอที่rsiเข้ามาใหม่เช่นจะsell ก็พยายามจะเข้าเมื่อrsiมาจาก70เเล้วตัดลง50ดูมันเเน้นอนกว่าrsiมาจาก30เเล้วไม่ผ่าน50เเต่มีสัญญาณsell เเต่มันก็ไม่มีอะไร100% บางทีก็มีแอบเข้าถ้ามันเห็นสมควร
เเละอีกข้อนึกที่ผมลองย้อนไปดูออเดอร์เก่าๆที่ผมเข้าเเล้วโดนslคือผมไม่ยอมทำตามระบบคือถือเกิน5-10pip พักหลังๆก็ลองเอาเเค่5-10pip เออมันก็ดีนะโดนTPเยอะดีจิตไม่ตกด้วย(ผมอยากจะเเนะนำบางคนที่ถือยาวๆทีล่ะ20pipขึ้นเชื่อผมว่าไม่ค่อยเวิคจากตัวที่ลองทำมาเเล้วเอาน้อยๆเเต่ได้เลื่อยๆดีกว่าครับ ขอบคุณครับ)

(ศดาวุธ โหตกษาปน์กุล) #699

เทรด H1 เลยหรอครับ เทรด15mดีกว่านะครับผมว่า

(ศดาวุธ โหตกษาปน์กุล) #700

ผมว่าหน้าจะดู ss กับ rsi ด้วยนะครับ

(Cherdsak) #701

ถ้า rsi over sold คือต่ำกว่า30 เราต้องมองทางbuy คือรอเขากลับขึ้นไปใช่ไหมครับ (ผมยังมือใหม่อยู่ครับ)