ห้องการบ้าน Strader

(Nattapon Chuekamhod) #1626

อ่อ ขอบคุณครับ

(Chanon) #1627

ส่งการบ้านวันที่ 10/2/2016 ครับ
วันนี้เทรดแบบคุยกันกับคนในกลุ่ม
ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่จะพัฒนาให้ดีขึ้นกว่านี้ครับ:pensive:

(Dang[D]) #1628

ส่งการบ้านครับ

ขอบคุณครับ

(Jek ) #1629

ส่งการบ้านครั้งที่ 14 ครับ

วันนี้ตอนช่วงบ่ายสาม ราคาเริ่มมีการผันผวนมากเลยไม่เข้าเทรด ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะจะมีข่าว GBP ตอน 16:30 น.
ไม้แรก H1 บอกว่าขึ้น เข้าbuy แต่มันผิดทางเลยคัตมือ
ไม้สอง เข้า sell ตามเทรนด์ที่แท่งถัดไป TP ที่ SS ถัดไป
จะหมด London แล้วเลยหยุดครับ ขอบคุณครับสำหรับการhangout พูดคุยทำความรู้จักกันในวันนี้ ขอบคุณครับน้า

(Jek ) #1630

รีบจังๆ 555

(Mookkie) #1631

ลองศึกษาระบบจาก กระทู้ เครื่องมือเทรด และ กระทู้ รวมคลิปวิธีการเทรด Soutar Trader ที่สมาชิกใหม่ต้องศึกษา! ดูค่ะ

และใส่รูปโปรไฟล์ให้รู้จักกันหน่อยนะคะ^^

(ด.ช.บี soutar-trader ) #1632

1พี่ควรดูก่อนราคามันมาจากใหน อัพเทรนขึ้นมาถึง00บน แล้วติดแถว250-500 มันไม่ใช่จังหวะที่น่าบายแล่ว
2ตัวระบบ Kana2.0แท่งเทียนยังไม่เปลี่ยนเป็นสีส้มเลยพี่ไปบายโดยที่มันไม่มีสัญาณบายอะครับ

(Toon [A]) #1633

วันนี้เละเทะ ไม่เป็นท่าเลยครับผม

(indyforex) #1634

เรียบร้อยคับบบ :laughing:

(Jek ) #1635

ขอบคุณมากๆเลยครับ ต้องปรับปรุงจริงๆครับ เห็นแท่ง H1 ขึ้นเลยbuy แต่ผมก็ไม่ตามระบบเอง ต้องขอโทษด้วยครับ

(Jek ) #1636

ส่วนมากถ้าเข้า NY มักจะกลับเทรนด์ใช่ปะคับ ถ้าไม่เกี่ยวกับ 000 นะ

(Chanon) #1637

ผมยอมรับความผิดพลาดที่เกิดขึ้นทั้งหมดครับ
อันนี้ผิดจริงๆ ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำดีๆ
ผมจะเอาไปแก้ไขให้ดีขึ้นครับ :wink:

(ด.ช.บี soutar-trader ) #1638

เราไม่ทราบหรอกครับตลาดจะไปต่อหรือกลับเทรนไหม แต่ตัวเลขSSก็สามารถบอกนัยยะของราคาได้ในระดับหนึ่ง ว่าจุดใหนมีความเสี่ยงในการทำกำไรมาก-น้อย

(NEW) #1639

ส่งการบ้านเมื่อวานค่ะ 10/02/2016
Order1 ตั้งpendingไว้แต่ไม่ได้เปิดค่ะ
Order2 เข้าBuyแบบ ความErrorของตัวเอง เลยปิดเพราะราคาไปไกลแล้วเหมือนจะไม่ตามระบบไปเข้าตรงปลาย
Order3 เข้าBuyราคาแท่งก่อนหน้าเพิ่งครอสกลับมาและปิดเหนือEMA5 แต่ก็ตั้งTPไว้ไม่ไกลเพราะยังมีความกลัว
Order4 เข้าBuyแบบมือลั่นเพราะราคาย่อเข้ามาใกล้EMA5แต่ยังไม่ปิดแท่ง(ต้องขอบคุณพี่ๆที่เตือนสติ)
Order5 เข้าBuyH1ยังเป็นเทรนขึ้นอยู่ค่ะ และราคาแท่งก่อนหน้าเปลี่ยนสีแต่ก็ไม่ได้ปิดครอสต่ำกว่าEMA5ค่ะ คัทลอสปิดมือไปค่ะราคาครอสผ่านลงมา (ใน:heart:ก็มีลังเลหรือจะคัทตอนปิดแท่งแต่ไม่ไหวแระค่ะลงมาไกลเหลือเกิน)
Order6 เข้าSell ราคาแท่งก่อนเข้าเทรดกลับตัวเป็นขาลง พอราคาแท่งที่ครอสกลับมาปิดแท่งก็ทำการเข้าเทรดค่ะ
Order7 เข้าSell แบบอันตรายมากเข้าขณะที่ราคาวิ่งอยู่(ไม่ควรทำอีก แอบพี่ๆSell จะไม่ทำอีกค่ะ ขอโทษค่ะ:cry:)

ขอบคุณที่ได้เข้ามาร่วมพูดคุยค่ะ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากค่ะที่ให้้คำแนะนำ
:innocent:

(Jek ) #1640

วันนี้ GJ จะวิ่งมั้ยครับ เพราะ jpy bank ปิด รึจะวิ่งในช่วง london อย่างเดียวครับ

(Milk Pisit) #1641

ขอโทษด้วยครับ จะแก้ไขให้ดีขึ้นครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

(ด.ช.บี soutar-trader ) #1642

ครับ สู้ๆครับ :grin:

(ด.ช.บี soutar-trader ) #1643

สู้ๆครับ แรกๆอาจ งง นิดหน่อยฝึกเรื่อยๆเราจะเริ่มเข้าใจเอง:grin:

(kongpijai) #1644

ส่งการบ้าน dm 11.02.16
เมื่อวานผมไม่มีการบ้านส่งเพราะว่าผมไม่รู้จะเอาอะไรไห้ดู
จากได้ 8 pip ไม่หยุดจนโดนลบ 200 กว่า pip เพราะว่า over trade เคยดู vdo ที่น้าสอนก็หลายอัน
แต่เหมือนว่าไม่เจอกับตัวก็ไม่เคยรู้ ยิ่งรีบมากแค่ไหนก็จะกลับมาเริ่มไหม่เรื่อยๆ
ต่อจากนี้ผมจะไม่โลภละคับ เข็ดกับเหตุกานนี้มาก

(koKO [FFF]) #1645

น่าจะวิ่งแหละครับ GJ แต่รอเวลาหน่อย