ห้องการบ้าน Strader

(ideedeef) #2027

ส่งการบ้าน cent วันนี้ค่ะ

ตื่นสายไปหน่อยวันนี้ ตลาดญี่ปุ่นกำลังจะปิด จริงๆ นั่งเล็ง ไม้แดงไม้ที่สองเห็นพาด smooth คิดว่ามันควรจะเซลแต่ไม่ยอมกด นั่งจ้องด้วยความเสียดาย (แล้วทำไมไม่เปิด?) เพราะว่าเทรดจริง เลยกลัวพลาด เสียจังหวะไปถึงสอง ss เลยค่อยกล้ามาเปิดออเดอร์ตรง 00 ถือไว้นานมาก ด้วยความตื่นเต้นเลยพอข้ามมาอีก ss นึงเลยรีบปิด 1ไม้ ได้มา 22 ปิ้บ

ยังคำนวนหักลบค่า spread ในหัวไม่เป็น

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #2028

พยายาเทรดตามทิศทางตลาดครับ (ไม่ตามระบบ เปะๆ)

(ideedeef) #2029

ema5, ema200 และ rsi ต่ำกว่า50 ลงมา เซลอย่างเดียวค่ะ

ขอบคุณคำแนะนำใน ho เมื่อคืนนะคะคุณอลิส จะพยายามฝึกตามระบบต่อไปคะ
(indyforex) #2030

อ่อ ขอบคุณครับ:joy:

(indyforex) #2031

ส่งการบ้าน 23/2/2559 ครับ

(ideedeef) #2032

ใช้บัญชี cent ค่ะ

(Yaowalak) #2033

ขอบคุณนะคะ

(ideedeef) #2035

ยินดีค่ะ อย่าไปสวนเทรนด์ค่ะ ให้ดูเส้น ema ทั้งสองเป็นหลัก ถ้าชี้ลงให้บายใต้เส้น 5 ถ้าชี้ขึ้นให้เซลเหนือเส้น 5
มือใหม่ถ้าสวนเทรนด์ ส่วนใหญ่จะลบค่ะ

รวมคำสอนและแนะนำ จากห้อง การบ้าน Strader โดย น้าเรย์และศิษย์พี่ (อัพเดททุกวันอาทิตย์)
(Pepsii Wongkam) #2036

เข้าตามระบบ แต่มีข้อผิดพลาด ออเด้อเลยปิดไปก่อนเป้าที่วางไว้
(ปล. พอดีวันนี้ผมมีปัญหานิดหน่อยการบ้านวันนี้ขอส่งเท่านี้นะครับ ขอบคุณครับ)

(สุรพงษ์ ตั้งตระกูล) #2037

การบ้าน 23/02/2559

วันนี้ 5 pips พอใจครับ

(phurit) #2038

เสี้ยน สวนเทรนใหญ่ เงิบสิครับ

(ideedeef) #2040

ลืมใส่เส้น 5 เหะๆ

(Nong[Labs]) #2041

ได้เป้าแล้วไม่หยุด ห้องนี้เรียกว่าโลภ เทรดๆไปถ้าลบแล้วจะเงิบ เสร็จแล้วจะเอาคืน เอาคืนแล้วก็ล้าง ไว้อาลัยพอทกันเถอะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ เห็นภาพป่าวพี่อลิซ

รวมคำสอนและแนะนำ จากห้อง การบ้าน Strader โดย น้าเรย์และศิษย์พี่ (อัพเดททุกวันอาทิตย์)
(ideedeef) #2042

ขอบคุณค่ะน้องโหน่งที่เตือน เห็นภาพชัดเจน
วันนี้โลภจริง 555

(Ong#0518 (TeamB)) #2043

ส่งการบ้านครับ

บ่ายหล่อ บ่ายแก่ๆ เงิบ

เข้าทีล่ะ 2 ไม้ M15 TP 25 SL 25 ไม้สอง trailling stop 25 pips
2ไม้แรก มีเวลาดู
เข้าตามสัญญาณ ปิดต่ำกว่า ema5 เข้า
ไม้แรก เข้าพอใกล้ TP เลย trailling stop 7pip เลยได้มา 14 pips
ไม้สอง พอ ไม้แรกโดน trailling stop กด breakeven ลงมา หลุด 250 trailling stop เลยทำงาน 25 pips ลงไปอีกหน่อย trailling stop ลงมาอีกหน่อย 26 pips และราคาเด้งมาโดน ปิด order ไป 26 pips

ไม้3-4 เข้าไปแบบสัญญาณไม่ชัดและไม่ยอมหยุดหลังจากได้ เป้าแล้ว ต้องแก้ไข
เข้าปุ๊บ SL ปั๊บ… -50 pips (ไม้นี้รีบเข้าไป… มโนว่าจะลงไปต่ำกว่า 00… ต้องหยุดมโน… ต้องให้หลุดลงไปก่อนค่อยเทรด จะดีกว่า… หรือไม่ต้องเทรดแถวนี้จะปลอดภัยกว่า - -’’)

รวมวันนี้ -10 pips
บทเรียนที่ต้องแก้ไข note ไว้…

ขอบคุณครับ พี่ๆ และเพื่อนๆ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #2044

ส่งการบ้าน 23/02/59

วันนี้หาจังหวะเข้า Sell
-ไม้แรกเข้าที่ M5 ราคาต่ำกว่า 200 ema cross rsi50 ลงมา haiken เปลี่ยนสี แท่งแรกปิด เข้าแท่งที่ 2 เลย ราคาเลยวิ่งกลับขึ้นไป ก็เลย คัดมือก่อนถึง SL
เลยรอสัญญานชุดต่อมาแล้วเข้า ( ทำตามระบบต่อ )
-ไม้ที่ 2 มีสัญญานให้เข้าที่ m15 เข้า Sell ตามระบบเลย จุดออกก่อนถึง SS 250
ขอบคุณน้า ขอบคุณพี่ๆ ขอบคุณทุกท่านในห้อง ho :pray::grin:

(NEW) #2045

:disappointed_relieved: :disappointed_relieved:ส่งการบ้านค่ะ 23/02/2016 :disappointed_relieved::disappointed_relieved:
:dog:Order1+2 SellและBuy ตรง sw :dog:
:dog:Order3 Sell ใต้EMA200 :dog:
:dog:Order4 Sell แต่(กลัว:worried:)ราคาเด้งกลับ เลื่อนราคามาปกป้องทุนแล้วก็โดน SL :dog:

:pray: :pray: ขอบคุณน้า ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำ และพี่ๆที่ให้กำลังใจในohมากๆเลยด้วยค่ะร้องเพลงให้ฟังด้วย ขอบคุณค่ะ :pray:

(Chanon) #2046

วันนี้ไม่มีการบ้านส่งครับ ตลาด sideway ตั้งแต่ช่วง London
เลยไม่ได้เข้าเทรดครับ
พรุ่งนี้จะลองหาจังหวะเข้าเทรดตอนเที่ยงเพิ่มครับ :smile:

(Jek ) #2047

ส่งการบ้านครั้งที่ 23 ครับ

ไม้แรก อยู่ใต้ ema200

(Jek ) #2048

sell เข้าที่ m5 ชน SL

ไม้สองรอสัญญาณใหม่ เข้าที่ m15
ขอบคุณทุกท่านครับ