ห้องการบ้าน Strader

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #2178

สู้ๆ ครับ ลบเหมือนกัน :sweat_smile:

(Chanon) #2179

สู้ๆไปด้วยกันครับ พรุ่งนี้เอาใหม่:joy:

(ศดาวุธ โหตกษาปน์กุล) #2180

ส่งการบ้านครับ

(Ong#0518 (TeamB)) #2181

ส่งการบ้านเพิ่มครับ

ช่วงบ่ายมีโอกาศเข้าเพิ่ม

ใช้ kana 2.0 เข้า TF M15 SL25 TP25 TP ไม้ 2 low เดิม
ไม้3-4 ของวันนี้
เข้าพร้อมกัน 2 ไม้ พอเข้าไป กดตั้ง Trailling stop ไม้ 2 ที่ 25 pips
ไม้แรกไปตั้ง trailling stop 10 pips (ไม่รู้คิดไง ครั้งนี้จะไปตั้ง trailling stop ไม้ 1 10pips) พอตั้งเสร็จ… ปิด order ซะงั้น… ได้ ประมาณ 1-2 pips มั๊ง… งง เลย 555+ แต่ก็ดี ไม่ต้องไปลุ้นเพราะซักพักราคาโดดไปใกล้ SL หลังจากเข้า แท่ง 3 เปลี่ยนสีเป็นสีส้ม แต่ไม่ได้ปิด เพราะใกล้ SL แล้วเลยเสี่ยง ไม่ได้ ก็โดนกิน SL … แล้วซักพัก ก็ลงมาให้ทำกำไร ประมาณ 18 pips เลย ปิดมือเพราะมันเด้งขึ้นมา… ประมาณว่าป๊อด… แต่ save save เอา pips ไว้ก่อน… ลุ้นเป็นชั่วโมงเลย - -’’

note ไม้3 ไม่โดน TP น่าจะเพราะ spread ครับ

ขอบคุณครับทุกๆ คน ^^

วันนี้เข้ารวม 2 ครั้ง 4 ไม้ครับ

(Chinnawat Prisuwan(C)) #2182

ไม่ดีมั่งแบบนี้ ปิดกำไร ถือขาดทุน นี่นะ

(ideedeef) #2183

น้ามาเฉลยแล้วค่ะ

([Team C]) #2184

ส่งการบ้าน 25/2/2016 ครับ
ขอบคุณน้าเรย์ครับ :pray:

(Nattapon Chuekamhod) #2185

ส่งการบ้าน 25/02/2016
วันนี้ลองเทรด m5 พอพลาดแล้ว เข้าอีกไม้ที่ m15 แล้ว sl เลยพักครับ

(Tou) #2186

first order FT H1 candle stand up BB but I use FT15M to order when candle cross BB and than l think it wrong way so second Order I am change the way to buy it wait TF H1 candle confirm and use M15 to Order buy

thank you

( Ant Royal Thai Air Force (D ทีม)) #2187

ขออนุญาติ งดส่งการบ้าน ถึงวันที่ 4 มี.ค. 59 นะครับน้า ต้องไปฝึกภาคสนามในป่า
ยังไม่กล้าเทรดในมือถือ ครับ แต่จะมาอ่านใน forum และ ใน ho เท่าที่มีโอกาศ ครับ

ขอบคุณน้าเรย์และทีมงาน รวมถึง ทีมงานใน hang out ด้วยครับ

(Chinnawat Prisuwan(C)) #2188

เมื่อวานนั่งแก้ พอตตะกร้า เลยไม่ได้ส่งการบ้าน
น้าเคยเตือนเสมอว่าไม่มีเวลาอย่าเทรด และเมื่อวานก็เทรดเทรดแบบไม่มีเวลา เลยคัสทิ้งหมด
ติดลบเยอะมากเมื่อวาน เลยต้องมานั่งแก้ ซึ้งมันไม่ดีเลย

(Jirapat Yaisurai) #2189

ส่งการบ้าน 26/2/59 ใช้ kana 2.0 เทรด 2 ไม้ เป้า 10 pip ครับ
e/g เปิด buy เพราะราคาเหนือเส้น 200 ไฮเกนเปลี่ยนสีครอสเส้น 5 แท่งที่ 2 ปิด tp มือครับ
g/j เปิด buy เพราะราคาเหนือเส้น 200 ไฮเกนเปลี่ยนสีครอสเส้น 5 แท่งที่ 2 ปิด tp มือครับ
วันนี้ขายหมูทั้ง 2 ไม้ เพราะได้ pip ตามเป้าแล้วก็เลยพอ (ไม้แรกแอบป๊อดด้วยแหละ) ต่อไปอาจจะต้องฝึกพิจารณาจุด tp เพิ่ม รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

(ด.ช.บี soutar-trader ) #2190

#การบ้าน #EDOK เช้าลบประมาณ30pip เลยมาเทรดแก้ช่วงเกือบๆเที่ยง

(Ni Team [B] Be Positive) #2191

การบ้าน 26/02/16 วันนี้ลองใช้ไฟล์ excel สำหรับการเทรดตะกร้าของน้า ยังงงๆอยู่นิดหน่อย แถมใช้จอเดียว ต้องเปิดกลับไปกลับมา ฮ่าๆ ไม่ได้เข้าทุกคู่ มีคู่นึงเข้าพลาดไปเพราะไม่ได้ดูคู่ของมันว่าตอนนั้นมันแข็งใกล้ๆกัน เลยทำให้ต้องคัทไป วันนี้เลยพอแค่นี้ก่อน ขอมองดูกราฟและศึกษาไฟล์ excel ก่อนดีกว่าค่ะ

(Zoluv) #2192

(Tou) #2193

sent home work by using KANA2.0 system

thank you too much for anyone share me acknowledge

(Tou) #2194

fighting 2 don’t give up make it possible

(Tou) #2195

learn from your mistake fighting su su

([Team C]) #2196

ส่งการบ้าน 26/2/2016 ครับ
ลองฝึกใช้ file excel เห็น gbp แข็ง chf อ่อน ST1.0 เป็นจุดเขียว เลยเปิด buy ครับ
focus 10 pips/วัน เทรดสบายใจขึ้นเยอะเลย ไปหลงทำอะไรมั่วๆอยู่ตั้งนาน :confounded:
ขอบคุณน้าเรย์ และเพื่อนๆ S Trader ทุกคนครับ :pray:

(NEW) #2197

พี่วัติสู้ๆค่ะ น้องๆเชียร์อยู่