ห้องแชร์ ฝึกมอง Support Resistance

(samai srisong WS1.0) #305

วันนี้ไม่ได้ส่ง พึ่งเข้าเวปได้
:heart_eyes:

(samai srisong WS1.0) #306

น่าจะขึ้นไปเทส R แล้วลงต่อ :heart_eyes:

(So team E) #307

มองSR วันนี้ครับ รอเบรคแล้วตาม

(samai srisong WS1.0) #308

น่าจะลงต่อนะครับ

(samai srisong WS1.0) #309

พึ่งเลิกงาน ทางไหนดีครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #310

เป็นแค่เหตุการณ์ สมมติ นะครับ อย่าไป bias รอกราฟเฉลยก่อนครับ ตราบใดที่ยังไม่มี new high ก็ยังมองลงอยู่ครับ หรืออาจจะมองได้อีกแบบว่า กำลัง เข้ากรอบ SW ครับ

หวังว่าจะไม่เป็นการชี้นะนะครับ เพราะผมเอง ก็อาจจะไม่ได้เทรดคู่นี้ก็ได้ แหะๆ :sweat_smile:

เพิ่มเติม
หรืออาจจะเป็น แบบนี้ …

เหมือนเดิมครับ รอดูครับ :sweat_smile:

(bank.komson) #311

GJ วันนี้มองตามนี้ครับ

(bank.komson) #312

GJ วันนี้มองตลาดตามนี้ครับ ผิด-ถูกอย่างไรรบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #313

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #314

Invert H&S ???

(Anurak Boriboon) #315

สวัสดีครับ ผมบอมนะครับ อยากจะสอบถามเกี่ยวกับ การแก้พอร์ตของแต่ละคนในภาพนี้น่ะครับ ( พอดีผมเจอใน BT วันที่ 4 Nov 2015 เกิดสงสัยขึ้นมาน่ะครับ ว่าจะแก้พอร์ตอย่างไรดี )

(So team E) #316

มองSRวันนี้ครับ

(bank.komson) #317

วันนี้มองตลาดอย่างนี้ครับ เดี๋ยวช่วงบ่ายจะหาจังหวะ sell

(samai srisong WS1.0) #318

เดา นะจะไปต่อนะครับ:heart_eyes:

(samai srisong WS1.0) #319

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #320

update

มาดูกันต่อว่า จะใช่หรือไม่ :nerd:

(Kittikun Wichairat) #321

ฮ่าๆๆ โคด sw

(orachoon jairin) #322

อยากสอบถามเรื่อง Support Resistance ของ GJ วันพรุ้งนี้ครับ

คือผมลองวิเคราะห์วางแผนพรุ้งนี้ ครับ จากอาทิตย์ที่แล้วเป็น Downtrend ครับ แล้วไม่ผ่านเป็น corrective กลับขึ้นมากำลังจะทำ low และ high ใหม่ ถ้าผ่าน support ไปได้ก็จะเป็นขาลงต่อ แต่ถ้าขึ้นไป break resistance แล้วทะลุด้านบนก็จะเป็นขาขึ้น ผมเข้าใจถูกไหมครับ กำลังทำความเข้าใจ S/R อยู๋ครับ ผิดถูกประการใดขอพี่ๆ ชี้แนะด้วยครับผม :grin:
แล้ว นำมาใช้กับ Kana 2.0 ประมาณนี้ได้ไหมครับ

(Taker) #323

ผมแนะนำให้เข้าไปดูบทความของพี่ @Prawat ดูครับและจะเข้าใจมากขึ้น เอาพื้นฐานก่อนเนอะอย่ามโนเอาเองว่าจะไปทางไหน สองอันนี้ช่วยได้เยอะผมแนะนำ

:innocent:สู้สู้ นะคับ

(orachoon jairin) #324

ขอบคถณครับ