น้าจะมีฝึกเทรดยาวไหมครับ

(Bank) #1

ผมลองฝึก Kana 2.0 กับฝึกเทรดยาว (บางครั้งก็เกือบยาว 555) แล้วรู้สึกว่าชอบเทรดยาวมากกว่าเลยอยากถามน้าว่าจะมีฝึกเทรดยาวไหมครับ

อันนี้ผมเข้าตาม SR แท่งเทียนชน S เข้า Buy แต่ถ้าคิดว่ามัน Sell จะรอ breakout ลงมาก่อนแล้วเข้า Sell
แท่งเทียนชน R เข้า Sell แต่ถ้าคิดว่ามัน Buy จะรอ breakout ขึ้นไปแล้วเข้า Buy
ตั้ง tp ตาม SR เลื่อน sl ตามวีถีตุ๊ด 555555555

(Phoneey Yeah'yeah) #2

เหมือนน้าจะมี เทรดยาว ใช้พวก EMA Fib ใน Learning by Doing เก่าๆ นะครับ ผมก็ฝึกอยุ่เหมือนกันครับผม

(bank.komson) #3

ที่ไปแคมป์ที่เชียงใหม่มาน้าจะมีวิธีเทรดยาวด้วยครับ โดยใช้ ฟิบ ส่วนจะมีกลับมาสอนใหม่ หรือจัดทีมใหม่มั้ย ต้องติดตามครับ

ตามคลิปที่น้าเพิ่ง live ไปเลย