ห้อง เสวนา เรื่องทั่วไป

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #187

(Jek ) #188

วันนี้สเปรดแต่ละคู่เยอะมาก GJ 8,GN 37 !!! ศุกร์หรรษาจิงๆ

(Jirapat Yaisurai) #189

สงสัยจะต้องซ้อม bt อย่างเดียวละครัชวันนี้ :sweat_smile:

(Jek ) #190

น่าจะนะ :sweat:

(Kittiwat Wat) #191

คลิปสอนพื้นฐานการเทรด ดูได้จากคลิปไหนบ้างครับ
พอดีเข้าดูLearning by doing แล้วไม่เข้าใจหลายเรื่อง พื้นฐานไม่แน่นเลยไม่เข้าใจ
จิตวิทยา(จำไม่ได้ว่าดูกี่รอบ งงๆ ก็กลับไปดูอีก)
trend line(หาเจอแล้ว)
price action (ดูไป2-3รอบแล้ว เหมือนจะเก็บรายละเอียดไม่หมด กลับไปดูใหม่อีก)
demand supply
support resistance

indicator ทั้งหลายมีสอนคลิปไหนบ้าง
Fibonanci
rsi
macd
00, 25,50, 75, 200 คืออะไร??? ema รึเปล่าครับ
cci คือ อะไร + วิธีใช้

มีพื้นฐานอันไหนที่ควรรู้อีกมั๊ยครับ
ขอคำแนะนำผู้รู้ด้วย ขอบคุณครับ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #192

อันดับแรก ตามนี้เลยนะครับ

ถ้าจะเอาพื้นฐานจริงๆ ส่วนใหญ่ในห้องนี้เทรด kana 2.0 เหมือนที่คุณตั้มแนะนำครับ พยายาม gain ให้ได้สม่ำเสมอ แล้วส่งการบ้านทุกวันครับ

(Kittiwat Wat) #194

ขอบคุณครับ

(Kittiwat Wat) #195

ขอบคุณครับ
แต่ขอเก็บพื้นฐานซักนิดก่อน ผมอาการหนักจริงๆ ไม่รู้อะไรเลยจากที่เคยคิดว่ารู้นะครับ
แล้วเดี๋ยวซัก2-3วันนี้คงเริ่มลองระบบแล้วครับ
ควรเริ่มที่kana2.0ก่อนใช่มั๊ยครับ

(Richard Soutar) #196

Soutar Trader จะเทรด Scalping (เทรดสั้น) เป็นหลักครับ จบเป็นวันๆไป ระบบที่ใช้พื้นฐานคือ Kana 2.0 ครับ ดูตาม Video เลย ต่อมาสิ่งที่ต้องเข้าใจเพิ่มขึ้นคือ Support / Resistance ก็จะมี Video อยู่ใน Channel เดียวกันครับ

(Kittiwat Wat) #197

support & resistance
demand supply
ดูแล้วครับทั้ง2คลิปแต่ยังไม่เคลียร์เท่าไหร่
ขอทำการบ้านแป๊บนึงครับแล้วจะกลับมาพร้อมคำถาม
ขอบคุณครับ

(Richard Soutar) #198

ดูแล้ว ลองเทรดแล้ว แล้วส่งการบ้านห้องการบ้าน คนอื่นจะได้บอกให้ได้ว่า เพราะอะไร

(Kittiwat Wat) #199

งั้นคำถามแรกเลยครับ ถ้าผิดห้องลบได้เลยนะครับ
Fibonanci มันตียังไงครับ ใช้ทำอะไร
มีข้อจำกัดการใช้งานอะไรบ้างครับ

(Richard Soutar) #200

ตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่าครับ

(Prawit Khamthiang) #201

รบกวนดึงผมเข้า HO อีกคนนะครับ hotwave007@gmail.com
HO นี่เป็นห้องน้าเรย์ หรือว่าห้องใครครับ

(E_KanG [Labs อ่านว่า แลปไม่ใช่ลาบนะจ๊ะ]) #202

HO เป็นห้องของสมาชิกในฟอรั่มอ่ะครับ

(Pumin Pileuk) #203

lucky.dukdik@gmail.com
พูมิน ครับ ฝากตัวด้วยนะครับผม อายุ 27 ปี

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #204

กลับมาเขียวแว้วววววววววว :ok_hand:

(Day_Ck2) #205

Dayce06@gmail.com ขอเข้า Ho ด้วยคนครับ ขอบคุณครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #206

วางถุงกาวลงก่อนนะน้องงงงงตั้มมมมมมมม