ห้อง เสวนา เรื่องทั่วไป

(Mee) #246

ขอบคุณครับ

(ด.ช.บี soutar-trader ) #248

งั้นก็เริ่มฝีกและเทรดตามระบบของที่นี่ครับ แล้วส่งผมการเทรดที่กะทู้ส่การบ้านทุกวันครับ พยายามคุย สอบถาม ศึกษาจากทั้งในforumและเว็ปsoutar.trade ถ้ามาๆหายๆ ไม่รู้จักแบ่งปัน ยังไงก้ไม่ได้เข้ากลุ่มslackครับ

(ด.ช.บี soutar-trader ) #250

ลองดูที่ห้องการบ้านครับ ท่านอื่นส่งยังไง

(Bight) #252

ดูแล้วขำดีนะ 5555

(Mee) #254

ว่าแต่ ผมเหันน้าเลชอบพูดคำว่า แฮดจิ้ง แฮด มันคืออะไรครับ :smirk:

(Bight) #255

ไปแนะนำตัวก่อนครับที่ **กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก) อ่านให้ระเอียดเลยนะครับว่าต้องทำยังไงบ้าง

(ด.ช.บี soutar-trader ) #257

เรื่องเฮดจิ้งคือการแก้พอร์ตครับ แต่อย่าเพิ่งรู้เลยครับเดี้ยวไปใช้ผิดๆแล้วมันจะล้าง ควรศึกษาเป็นขั้นตอนจะดีกว่า อยากรวยไว กำไร1000% บอกได้เลยว่ามาผิดที่แล้ว

(หนุ่มน้อย อายุยี่สิบสี่) #259

น้องเอ๋ย … อ่านกระทู้ในฟอรั่มนะจ๊ะ / ลองใช้เครื่องมือค้นหาบนมุมซ้ายก่อนเนอะ ^ ^

(koKO [FFF]) #260

metatrader4 (mt4) หาโหลดได้ตามโบรคเก้อที่เปิดบัญชีครับ

(Mee) #261

ฮ่าฮ่า เปล่วครับ พอดีเหันน้าชอบพูดบ่อย ก็เลยสงสัยว่ามันคืออะไร น้าชอบพูด ดูแฮดชิ ทำแฮด พอฟังบ่อยๆ เลยเลี่มสงสัย ว่าแฮดมันคืออะไร

(Mee) #262

ไม่ต้องห่วงครับ เพราะผมชอบแค่ ระบบ Kana sclaper 2.1 กับ BB ที่เหลือก็เรียนไว้พลางๆ

(Bight) #263

ผมสงสัยครับว่าอันนี้คืออะไรครับ

(หนุ่มน้อย อายุยี่สิบสี่) #264

เคยเล่นเกมป่ะพี่ , มันจะมีรางวัลสำหรับเราทำอะไรได้ครบกำหนดไรเงี้ย…

อันนี้เป็นรางวัลสำหรับ โฟสต์ที่ได้เกิน 10 ไลค์ :stuck_out_tongue:

(Bight) #265

อ่อขอบคุณครับ

(Mamon) #266

ชื่อย่อ indicator ค่ะ HAS ย่อมาจาก Heiken Ashi Smoothed หาโหลดได้ที่กระทู้เครื่องมือ

(Mee) #267

ครับ ขอบคุณครับ

(Kittikun Wichairat) #269

ลองดูตามนี้คับ

(Kittikun Wichairat) #272

เอาไฟล์ ไว้ตามวีดีโอบอกอ่ะคับ

File> open data folder > MQL4 ลองดู เอาไว้ให้ตรงตาม folder ในวีดีโอมีบอกหมดละครับ ดูรึยังคับ

(Mamon) #277

http://neteller.com/ สมัครที่เว็บนี้ค่ะ

(Bight) #280

Idคุณใส่ผิดละสิ. ช่องที่เขียนลงท้ายว่าid จะมีแต่ตัวเลขนะ