ห้อง เสวนา เรื่องทั่วไป

(Jek ) #390

ต้องกดออกจากโปรแกรมดิสคอตก่อนตรงแถบขวาล่างเพราะมันยังรันอยุ่ แล้วลองติดดั้งใหม่ดู ลองๆดูครับ

(phasakon kaewjinda) #391

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ ^ ^

(phasakon kaewjinda) #392

รบกวนสอบถามครับ อยากถอนเงินจาก peperstone ไปเข้า netteller แล้วโอนเข้าบัญชีกรุงไทย (จะใช้ Cent- ฝึกก่อนครับ) แต่ไหงเป็นสีเทาเกือบหมดครับ เหลือแต่ธนาคารสีดำๆที่คลิกได้อะครับ หรือว่ายอดต่ำไปถอนไม่ได้อะครับ

(Richard Soutar) #393

Pepperstone เค้าจะเป็นแบบฝากทางไหนต้องถอนทางนั้นครับ

(phasakon kaewjinda) #394

ขอบคุณครับ เดี๊ยวผมลองใช้ netteller ถอนกลับจาก peper ดูครับ ^^

(Nattawut Suwannasang) #395

ขอเข้ากลุ่มด้วยคนนะครับ ผมน้องใหม่ครับ อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ ครับ
chillingzound@gmail.com

(ภู เชียงใหม่) #396

ไปห้องแนะนำตัวเลยจ้าาา ตรงนั้นจะมีคนใหม่คนเก่ารวมทั้งน้าเรย์มาช่วยกันดูให้ครับ

(wannakorn poolsiri) #397

korneragon@gmail.com กรครับ

(Thai) #398

thaitaybabyflat2@gmail.com ไท ครับ

รบกวนด้วยนะครับ

คือ สมัครสมาชิกแล้ว ผมต้องเริ่มดูหรือทำอะไรต่อครับ ตอนนี้งงไปหมด

(samai srisong WS1.0) #399

back test ก่อนครับ

(Jek ) #401

ตามนี้ก่อนเลยครับ

(Thai) #402

1.ผมสมัครสมาชิก soutar trader แล้ว
2.ผมก็ได้ทำการเปิดบัญชี forex4you แล้ว แต่ยังไม่ได้เติมตังค์ ต้องเติมเลยไหม?
3.ผมมีแต่สมาร์ทโฟน ต้องใช้แอปไหนบ้างครับ?
4.พื้นฐานผมไม่มีเลย ต้องเริ่มตรงไหน?

ขอความกรุณาด้วยครับ

(Golf) #403

2.ผมก็ได้ทำการเปิดบัญชี forex4you แล้ว แต่ยังไม่ได้เติมตังค์ ต้องเติมเลยไหม?
ตอบ : เติมเงินผ่าน Internet Banking ได้เลยครับ ผมเองก็ยังไม่ได้ยืนยันตัวตนเหมือนกันเด๋วให้กำไรก่อนค่อยยืนยันเพราะเวลาจะเบิกกำไรมันต้องยืนยันตัวตนครับ

3.ผมมีแต่สมาร์ทโฟน ต้องใช้แอปไหนบ้างครับ?
ตอบ : โหลดโปรเเกรม Metatrader4 ใน Android หรือ IOS มาลงครับ ตรงช่อง search ให้ใส่คำว่า Eglobal จะมี server ให้เลือกก็เลือกให้ตรงกับบัญชีของเราว่าอันไหน เช่น Eglobal Cent 1 2 3 4 ประมาณนี้ครับ เสร็จแล้วเราก็ใส่ ID และ Password ไปก็สามารถเปิด Trade ผ่าน Smart Phone ได้แล้วครับ

4.พื้นฐานผมไม่มีเลย ต้องเริ่มตรงไหน?
ตอบ : ต้องเรียนรู้เรื่อง Candle Stick ก่อนเลยครับเป็นอันดับแรก แล้ว ค่อยมาเรียนรู้ระบบครับผม

(Thor) #404

thorthorz12@gmail.com

ต๋อนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวอีกคนด้วยนะครับทุกคน

(EM) #405

ลองไปอ่านกระทู้นี้ดุก่อนนะครับผม การบ้าน Soutar Trader Public เดือน July-October 😛

(Thai) #406

รบกวนหน่อยครับ
ใครเคยเติมเงินผ่านมือถือบ้างครับของ
กรุงไทยอะ
ทางธนาคารให้แค่นี้มา

ถ้าในแอพเราต้องเข้าตัวเลือกไหน

(Chai_return) #407

กดตรงรูป netbank เลยครับ
ปล. เค้าให้เลือกผู้ใช้บริการ แต่มีให้เลือกแค่อันเดียว เคยงงเหมือนกัน

(Thai) #408

ขอบคุณครับ

(thanachart) #409

สมาชิกใหม่ แนะนำตัวครับ
ผม ธนชาต
Email : takeaction58@gmail.com
มีข้อแนะนำดีๆ แนะนำได้นะครับ ยังไม่ค่อยจะรู้เรื่อง แต่อยากเรียนรู้ครับ

ขอบคุณครับ

(Thirawut Truektrongram) #410

อยากเข้าห้อง HO ครับ
anoldcomputer@gmail.com กำจาย 4x ปี