**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(ภู เชียงใหม่) #1052

ยินดีต้อนรับคุณบอล คุณชัย เข้าสู่ Soutar สังคมแห่งการแบ่งปันครับ

(Tou) #1053

welcome to Soutar family Krub

(Jek ) #1054

ยินดีต้อนรับครับ คุณชัย คุณบอล

(Tanakorn) #1055

สวัสดีครับ ผมชื่อ หลิว ครับ อายุ 23ปี อาชีพค้าขาย( มีประสบณ์การเทรด forex มา 2เดือน(เรียกได้ว่าไม่มีเลยมากกว่า5555 ) ในเวลา 2เดือนที่ผ่านก็พยายามฝึกและศึกษาทุกวันลองเล่น demo ดูก็มีทั้งได้เเละเสียดูวิธีใน youtube ไปเลื่อยๆ มีอะไรก็ดู จนมาเจอ จิตวิทยาการเทรด ถึงได้เข้าใจว่าเฮ้ยยยย นี้เราคุมอารมณ์ไม่อยู่เลยแม้เเต่น้อย ภาษาบ้านๆคือกุทำอะไรอยู่ว่ะเนี่ย!! พอดูวิดีโออื่นก็เห็นว่ามีการสอนเเละคุยกันเลยอยากจะเข้าไปมีส่วนร่วมครับ ก็เลยตามมา :smiley: อยากจะปรึกษาและขอคำเเนะนำจากพี่ๆครับ จะด่าจะว่ายังไงก็ยอมขอให้เทรดดีขึ้น T^T ขอบคุณครับฝากตัวด้วยครับ

(Yardnapar Parcharoen) #1056

สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะเริ่มๆเทรดได้แค่ 1 อาทิตย์เองค่ะ ปกติทำอาชีพอาจารย์วันไหนไม่มีสอนก็มีเวลาดูหน้าจอค่ะ เริ่มเทรดเพราะรุ่นน้องแนะนำและตั้งค่าทุกอย่างให้ลอง ตอนนี้เพิ่งเอาเงินเข้า forex4you ได้ และต้องมีเหตุการให้ format คอมเลยต้องโหลด MT4 มาใหม่ทีนี้ล่ะ set ค่าเองแทบไม่เป็นค่ะ ตอนนี้ลง Kana 2.0, SS ที่เหลือไม่เป็นเลยค่ะ เลยเริ่มเทรดไม่ได้เลย 555 รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยนะคะ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #1057

ยินดีต้อนรับครับ คุณ @Yardnapar_Parcharoen เบื้องต้นลองไป BT ดูก่อนนะครับ ถือเป็นการหัดใช้ MT4 ฝึกมองระบบ Kana 2.0 ฝึกหาจุดเข้า จุดออก วางแผนการเทรด และ อื่นๆ ครับ

ลองดูวิธีการ Back Test ตามนี้นะครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #1058

ยินดีต้นรับครับ คุณหลิว พร้อมก็ เทรดส่งการบ้านเลยนะครับ เริ่มเร็วขึ้นอีก 1 วัน ก็สำเร็จเร็วขึ้นอีก 1 วันครับ :v:

(Bight) #1059

ยินดีต้อนรับนะครับ

(Bight) #1060

ยินดีต้อนรับครับผม

(Pisit Thaiyanusorn) #1061

สวัสดีครับ
ชื่อ พิสิษฐ ไทยานุสร ชื่อเล่น ปุ่น
เทรด มา 5 เดือน เทรด Forex ล้างมา 2 รอบ ตอนนี้ติดดอยกับติดเหวอยู่เยอะครับ
ทำงานประจำ เทรดแบบตั้งไว้ คอยดูบ้างให้ เพื่อนดูให้บ้าง เทรดแบบตามเทรน

ขอความรู้ไปแก้ ติดดอย กับ ติดเหว ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #1062

ยินดีต้อนรับครับ คุณพิสิษฐ ลองศึกษาข้อมูล ตามกระทู้ต่างๆ ดูนะครับ :+1:
รบกวน ใส่รูป ค้วยนะครับ

(Frank) #1063

สวัสดีครับ ชื่อฟางนะครับ เริ่มติดตาม Soutar ผ่านทาง Youtube มาตั้งแต่ช่วงปี 2014 ละครับผม แต่ยังไม่ค่อยมีโอกาสได้เข้าร่วมวงสนทนาซักเท่าไร

(JiccO) #1064

ติดตาม ดูมานานจัง ผมแค่ 3 อาทิตย์เอง
ตอนนี้ก็ไล่ดู ไม่ได้หลับได้นอนเท่าไหร่เลย นอนดึก ตื่นเช้า มาศึกษา และทดสอบ

(Frank) #1065

ก็ตั้งแต่นักเรียนชุดแรกๆ อะครับ จนมีช่วงนึงที่เหมือนน้าจะเลิกสอน แล้วเปลี่ยนเป็น vdo เป็นส่วนตัวหมดเลย ช่วงนั้นผมก็เหมือนเคว้งไปเลย หลังจากนั้นผมก็พยายามติดตามถ่ายทอดสดตลอดเท่าที่ทำได้ เพราะกลัวไม่มีย้อนหลังให้ดู

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #1066

สวัสดีครับ คุณฟาง (นึกว่า แฟรงค์ เห็น มีเขียนว่า แฟรงค์ ตามหลังครับ)

(Frank) #1068

สวัสดีครับคุณพี่หวัด? ในสตรีมสดเมื่อกี้ พอดีเคยเขียนว่า fang แล้วอาจารย์ฝรั่งเรียกว่าแฟง เลยเขียนเป็น Frank ไปเลย จะได้อ่านง่าย แหะๆ จะเรียกว่าฟางหรือแฟรงค์ก็ได้ครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #1069

รับทราบครับ น้องฟาง :ok_hand:

(โลกนี้ มีไว้เหยียบ) #1070

สวัสดีครับ ชื่อเอส ติดตามคลิปมานานพอสมควรครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

(Jenk Za) #1071

ชื่อจริง เทวา
ชื่อเล่น เจ๋ง
อายุ 38
กรุงเทพฯ
พนักงานเอกชน

ประสบการณ์การเทรด ไม่มี ลองใช้บอทเทรด พาล้างพอร์ตไปแล้ว 1 ครั้ง 420 us
เหตุผลที่เทรดฟอเร็ก ต้องการเงินและเวลา

ยังเทรดมือมั่วๆ อยู่

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #1072

ยินดีต้อนรับครับ คุณ เทวา @Jenk_Za คุณเอส @11118