**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(Suppawich Srikanta) #1749

สวัสดีครับ ชื่อ ศุภวิชญ์ ศรีกันตะ ชื่อเล่นชื่อบอสครับ อยู่เชียงใหม่ อาชีพ นักศึกษาครับ อายุ22 ปี
ประสบการณ์การเทรด รู้จักforexมา2ปีละครับ เคยล้างไป1รอบก็เลยเลิกไป เพราะไม่รู้จักmmครับ พึ่งกลับมาเล่นจริงจังได้ประมาณ5เดือนครับ อยากจะเป็น full time traderครับ สไตล์การเทรด demand supply ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

(Anurak Boriboon) #1750

ยินดีต้อนรับคุณ บอส ครับผม:grin:

(Suwit) #1751

ยินดีต้อนรับ คุณพิม & คุณบอส ครับ…
ที่ Soutar trader เราไม่ใช้คำว่าเล่น กับการเทรดนะครับ

(Pimmy) #1752

ขอบคุณค่ะยังไงก็ช่ายติช่วยสอนบ้างนะคะ

(Pimmy) #1753

วันนี้รู้สึกเบื่อตัวเองมากๆเลยค่ะผิดซ้ำซากเหมือนเดิมตั้งแต่เรียนเทรดมาผิดเหมือนเดิมสี่รอบละค่ะทั้งทั้งที่ฟังน้าเรย์พูดอยู่เสมอๆว่าการเทรดคือการรอแต่ก็ยังใจร้อนรีบเข้าต้องขอโทษอาจารย์ด้วยนะคะต่อไปนี้จะพยายามจำให้ได้ว่าต้องรู้จักคำว่ารอและทำตามแผนในหัวตัวเองให้ได้ไม่ดื้อไม่ฝืนค่ะ
ขอบคุณน้าเรย์สำหรับคลิบเตือนสติทุกๆคลิบนะคะ

(Preecha) #1754

ค่อยๆฝึกไปครับ ใจเย็นๆ สู้ไปด้วยกันทุกๆคนครับ

สวัสดีครับ พึ่งมาใหม่ครับ
(Kanit) #1755

สวัสดีครับ ชื่อ คณิต เกษมพัฒนกุล อายุ25ปี พึ่งหัดเล่น demoได้2เดือน รู้จัก soutarจาก วีดิโอสอนbacktestในยูทูปครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

(Nampeung Sa-ngasap) #1756

สวัสดีค่ะ ชื่อ น้ำผึ้ง สง่าทรัพย์ ชื่อเล่น ผึ้ง อายุ 35 ตอนนี้ก็ตกงานอยู่ค่ะ ลองหัดเทรดได้ประมาณ 1 เดือนด้วยตัวเอง โดยการดูวิดีโอของยูทูป เทรดบัญชีจริงแต่เป็นแบบ cent ส่วนผลการเทรดก็แน่นนอนค่ะว่าติดลบมากกว่าบวก 55555 ยังไม่เคยล้างพอร์ต แต่ว่าต้นทุนลดลง ก็ฝากตัวด้วยนะค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

(Anurak Boriboon) #1757

ยินดีต้อนรับพี่คณิตครับผม:slight_smile:

(Anurak Boriboon) #1758

ยินดีต้อนรับพี่น้ำผึ้งครับ :grin:

(Nampeung Sa-ngasap) #1759

ขอบคุณค่ะ :slight_smile:

(Witsanuluk) #1760

สวัสดีครับทุกๆคน
พ่อแม่ตั้ง : วิษณุรักษ์ จำปาวงศ์
เพื่อนๆเรียก : ฟิวส์
อายุ 29 ปี
ปัจจุบันอยู่ที่ กทม
อาชีพ Programmer

พึ่งเริ่มเทรดได้ เดือนกว่าๆครับ
เคยล้างมา 2 ครั้ง เพรา oertrade และ ความรู้ความเข้าใจยังน้อยมาก วินัยยังไม่มี
เคยเทรดทอง , ค่าเงินมาครับ
รู้จัก forex มาประมาณ 5-6 ปีได้แล้วครับตั้งแต่สมัยเรียน แต่ยังไม่จริงๆจังๆ
มาจริงๆจังๆตอนเริ่มทำงานมาได้ซักพักแล้วคิดว่า ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปไม่ไหว เหนื่อยกับคน
กทม วุ่นวาย การแข่งขันกันเองสูง
อยากกลับบ้านต่างจังหวัดไปอยู่กับครอบครัว โดยที่เรายังมีรายได้ดูแลครอบครัวได้
กลับมาเทรดจริงๆก็ประมาณเดือน กุมภา 2017 แล้วก็ล้างไปตามระเบียบ ฮ่าๆ

การเทรดก่อนหน้านี้ก็มีหลายอย่างมากกก (ยังหาแนวทางไม่เจอ ลองไปเรื่อย)

• ตามซิกบ้าง
  • หา swing low , swing high
  • หา แนวรับ แนวต้าน
  • martingle
  • inside bar , outsidebar , riversal pin bar
  • EA (ลองเขียนเองหน่อยๆ ติดลบกระจาย)

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

(Anurak Boriboon) #1761

ยินดีต้อนรับพี่ฟิวส์ครับผม:slight_smile:

(Suwit) #1762

สวัสดีครับ… ยินดีต้อนรับทุกท่าน
อาชีพเทรดเดอร์ forex ใช้เวลาในการฝึกฝน, เรียนรู้, และค้นหาตัวเองกับการเทรด ใช้เวลานานมากๆ ครับ
และต้องควบคุมตัวเองให้ได้ คือ วินัย, ความสม่ำเสมอ และจิตวิทยาในการเทรด…ครับ.

(Supalers Thammasin) #1763

สวัสดีครับ ขออนุญาตแนะนำตัวอย่างเป็นทางการ
ผมชื่อ นายศุภเลิศ ธรรมสินธ์ ชือเล่นชื่อหนุน อายุ 19 จังหวัด ปทุมธานี อาชีพ นักศึกษา
ประสบการณ์เทรด 4 เดือน เทรดforex อย่างเดียว
เคยล้าง 3 รอบ เหตุผลที่เทรดเพราะ ต้องการเก็งกำไรเเละเพิ่มมูลค่าเงินตามหลักการดอกทบต้น เพื่อความกินดีอยู่ดีในอนาคตภาคหน้า
สไตล์การเทรด เเบบ Scalper ก่อนหน้าใช้ระบบเเนวรับเเนวต้าน ดูราคากระจุกตัว

(Palot Julsukont) #1764

สวัสดิ์ดีครับ
ชื่อ พลช จุลสุคนธ์ (จูเนียร์)
อายุ 21 ครับ เป็นนักศึกษา อยู่กทม.
ไม่เคยมีประสบการณ์เทรดมาก่อนเลยครับ แต่อยากหารายได้เลี้ยงตัวเอง
ยังไงฝากเนือฝากตัวด้วยนะครับ

(samai srisong WS1.0) #1765

ยินดีต้อนรับ คุณสุคนธ์

(Anurak Boriboon) #1766

ยินดีต้อนรับคุณ จูเนียร์คับผม :grin:

(Chutiphon ) #1767

สวัสดีครับ
ชื่อ ชุติพนธ์ นามวงค์ ชื่อเล่น กร
อายุ 35 ปัจจุบันอยู่ พังงา ครับ บ้านเกิดอยู่เชียงใหม่
อาชีพ เจ้าของร้านขายแว่นตา ครับ

พึ่งเริ่มเล่นได้เดือนกว่า ครับ เคยโดนล้างมา สองรอบแล้ว ใจร้อนเข้าครับ เลยโดนเลย
รู้จัก forex มาหลายปีแล้วครับ แต่เพราะ กลัวๆ กับไม่มีเวลาเลยไม่ได้เริ่ม ครับ
อยากเป็นอิสระมากกว่านี้ ครับ และอยากมีรายได้ ไปพร้อมๆ กับมีเวลาให้ตัวเอง ให้คนรักครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

(Anurak Boriboon) #1768

ยินดีต้อนรับพี่กรคับ เรียนรู้ระบบ ส่งการบ้าน กับพวกเราได้ที่นี่คับ จะมีพี่ๆน้องๆช่วยกัน แก้ไขแนะนำคับบ