**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(Jek ) #341

มาเป็นกองทัพเลย สวดยอด

(Mookkie) #342

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณเอ^^

(Mookkie) #343

Tenkofx ประกาศ ยกเลิกการเปิดบัญชี Cent

ดังนั้น เราจะไม่ใช้ Tenkofx บัญชี Cent ขอให้ย้ายไปใช้ Forex4u บัญชี Cent แทนค่ะ^^

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #344

เศร้า แปบ :joy:

(Yaowalak) #345

สวัสดีคะ เยาวลักษณ์ ขยัน (นิ่ม) อยู่เชียงใหม่นะคะ
กำลังหัดเล่นใหม่ ในห้องนี้ก็กำลังศึกษาอยู่คะ กว่าจะสมัครบัญชีเทรดได้
ดำน้ำหาวิธีสมัคร 555 แต่น่าจะได้อยู่นะคะ ลองเช็คให้ด้วยนะคะว่าสมัครถูกต้องไหม
ตอนนี้เหมือนว่าจะฝากเงินยังไม่ได้ แต่ส่งเอกสารยืนยันไปแล้ว
หลังจากนี้ต้องฝากเงินเข้ายังไงคงต้องศึกษาอีกสักพัก
Trader account: 3172939

อาจจะช้าหน่อยแต่จะพยายามศึกษาในบอร์ดนี้นะคะ
ยังหาช่องแชท หาโปรแกรม Slack ยังไม่เจอ ไม่รู้จะต้องทำไง 555
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #346

ลองดูวิดีโอสอนตามนี้ก่อนนะครับ ระหว่างรอโบรค อนุมัติ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #347

GM มาเอง มันอะ อยากลองเล่นเลย ชอบเกมส์สงคราม

(Ni Team [B] Be Positive) #348

ดูคลิปของน้าแล้วเทรดตามระบบของน้า จากนั้นส่งการบ้านใน forum ทุกวันค่ะ ถ้าได้รับคัดเลือกน้าถึงจะส่ง invite ไปทางอีเมลแล้วถึงจะได้เข้าไปแชทในห้อง slack

(Mookkie) #349

คำถามเรื่องการเทรดต่างๆ สามารถสอบถามในฟอรั่มได้เลยค่ะ เลือกถามตามหัวข้อกระทู้ต่างๆที่เกี่ยวข้อง^^

สู้ๆ นะคะ ถ้าเราตั้งใจศึกษาเรียนรู้ หมั่นฝึกฝน เราทำได้แน่นอนค่ะ :v:

(Yaowalak) #350

ขอบคุณนะคะ

(Yaowalak) #351

ขอบคุณคะ ขอลองศึกษาจากคลิปดูก่อนนะคะ

(Ong#0518 (TeamB)) #352

ชื่อ วงศ์พิชญา สุขมหา ชื่อเล่น อ๋อง อายุ 38 แล้ว - -" อยู่ ระยอง ออกจากงานมา 2 ปีล่ะ

ตอนแรกเล่นหุ้น เทรดตามระบบ ของลุงโฉลค ได้เงิน (ทถนไม่เยอะ ช่วงนั้นหุ้นขาขึ้นครับ ก็ได้ตังปกติ พอขาลงเท่านั้นล่ะ เสียศูนย์… ดันเป็นช่วงที่ออกจากงานพอดี… ดิ้นรนเทรดไปงูๆปลาๆ เทรดตามระบบ สำหรับหุ้นขาลง มีแต่เสียครับ เลยเลิกใช้ไป เลยลองมา เล่น tfex และ เล่น demo ทอง ก็เสียครับ ไม่มีระบบเทรดเหมือนหุ้น เลยศึกษา ตามเวปเอา แต่ไม่ได้ดีขึ้นครับ มีแต่เสีย ซึมไปเรื่อย…(เงินลดลงเรื่อยๆ) หาศึกษาไปเรื่อยจนมาเจอ price action ตอน 1 และคิดว่าจะลองฝากตัวกับ ที่นี่ดูครับ ดูคลิปแล้วแปลกใจมาก ด่ากันคุยกัน… ดูเป็นเพื่อนกันมากกว่า ครู-ลูกศิทย์ ครับ เลยสนใจ และท้าย คลิป บอกว่า น้าสอนให้มาเทรดให้น้า !! สำหรับผมที่ขาดทุนทรัพย์ บอกตรงๆเลยถ้าทำได้ ผมสนใจมากกกกก… แต่อย่างว่าต้องพิสูจน์ให้ น้าเห็นก่อน… คงไปไล่ดูคลิปให้หมด และทำตามกติกาที่น้าตั้งมา เผื่อจะได้เป็นทีมเดียวกะน้าได้

ส่วนใหญ่ที่เทรด demo ก็ล้างประจำครับ… ไม่มีเป็นชิ้นเป็นอันเลย คงต้องเริ่ม 1 ใหม่…

(Mookkie) #353

ยินดี้ต้อนรับค่ะ^^ คุณอ๋อง

(Ong#0518 (TeamB)) #354

สวัดดีครับ ^^ จะพยายามให้เป็นเร็วๆครับ ^^

(phurit) #355

สวัสดีครับ ภูริต เป็งกาสิทธิ์ เรียก ภู ก็ได้ครับ อายุ 36
ทำกราฟฟิก โฆษณา เว็ปไซต์ ตัดต่อ
เริ่มเทรดโฟเรกโดยฝากใช้โรบอท สุดท้ายพอร์ตสะอาด
เลยเริ่มมาศึกษาอย่างจริงจังอีกครั้ง อยากปลดหนี้ที่มีอยู่ทั้งหมด
และอยากแบ่งปันกับคนรอบข้าง
ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยครับ

(Mookkie) #356

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณภู^^
ลองศึกษาระบบจากกระทู้แนะนำดูนะคะ

(E_KanG [Labs อ่านว่า แลปไม่ใช่ลาบนะจ๊ะ]) #357

อย่าลืมใส่รูปตัวเองด้วยนะครับ

(somluck sukvach) #358

สวัสดีคับผมสมลักษ์ จากเชียงใหม่คับ อายุ 49 ขวบคับ แก่ไปหรือเปล่า?สำหรับการเรียนรู้ forex ศึกษาเองมาบ้างเล็กน้อยแต่ก็ยัง งงๆ อยากมีเพื่อน อยากมีพี่เลี้ยง ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

(Mookkie) #359

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณสมลักษ์^^
ในนี้มีอายุตั้งแต่ 1x-6x …อายุเป็นเพียงตัวเลขค่ะ :grin:

(Heisenberg) #360

สวัสดีครับ วิวัฒน์ครับผม เรียกวัฒน์ก็ได้ง่ายๆสั้นๆ อายุ31แล้ว ทำงานโรงย้อมผ้าเป็นช่างเทคนิคครับ เริ่มเทรดฟอเร็กซ์เข้าเดือนที่3แล้วครับ สองเดือนแรกล้างพอร์ตเพราะความไม่รู้ อยากให้ประสบการณ์สอนเรา :slight_smile: อยากเทรดเพราะเห็นโอกาสอยากหาเงินเพิ่มและว่างช่วงหลังเลิกงาน สไตล์ของตัวเองคือเทรดสั้น(scalping) ยินดีที่ได้รู้จักครับผม