**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(Mookkie) #405

ยินดีต้อนรับ คุณอั๋นค่ะ^^ @aun

ลองศึกษาในกระทู้ต่างๆ เป็นแนวทางนะคะ

(Nopparat Manokrueng) #406

ขอบคุณมากๆครับ

(Tou) #407

เคาลบกับละบบอย่างเคั้งคัด แล้วจะบวกเอง

(Nopparat Manokrueng) #408

ขอบคุณที่ชี้แนะครับคุณTou

สวัสดีครับ ชื่อตุ๊กครับ อายุ 36 ละครับ สมัครเป็นสมาชิคได้น่าจะอาทิตย์กว่าแล้ว คลิปแรกที่เห็นน่าจะเป็น การใช้ Bolingerband ในยูทูป น้าเรย์ครับ ตอนนี้ดูคริปได้พอสมควรแล้ว เปิดพอร์ทเรียบร้อย เลยได้มาแนะนำตัวครับ

ประสบการณ์การเทรด 2 ปีครับ เริ่มเทรดตอนจบกีฬาสี จับตัวไหนขึ้นหมด จนเมื่อปีที่ผ่านมาคืนตลาดพร้อมดอกเบี้ย 50% ของพอร์ทเลยทีเดียว Tfex ไม่เคยเล่นครับ กลัวครับเล่นไม่เป็นด้วย ,Dw ก็ไม่เล่นครับ กลัวเล่นไม่จบในวัน แล้วมี time decay ,หุ้น เล่นอยู่ครับ แต่ไม่ประสบผลสำเร็จ จับตัวไหนโดนก็ตลอด ,Forex นี่ no idea เลยครับ ลุยหาข้อมูล เปิดพอร์ทยังไง เปิดที่ไหน Mt4 คืออะไร backtest ยังไง ระบบอะไร แต่ทั้งหมดผมก็หาได้จากที่นี่แหละครับ อยากเล่น Forex เป็นเพราะ Forex เป็นตลาดที่วิ่งเร็ว บวกกับ เปิด 24 ชั่วโมง ซึ้งผมอยากเล่นแบบที่ได้ฟิวแบบดูหน้าจอไปด้วยเทรดไปด้วยครับ ช่วงระหว่างวันแทบไม่ได้เปิดโทรศัพท์เลย

เป็าหมายระยะยาวและระยะสั้นอยากทำกำไรได้สม่ำเสมอในพอร์ทครับ

(Ong#0518 (TeamB)) #410

สวัสดีครับคุณตุ๊ก

ลองศึกษาดูใน **เงื่อนไขการเทรดตามระบบ และ รวมคลิปวิธีการเทรด Soutar Trader ที่สมาชิกใหม่ต้องศึกษา!** แล้วลองเทรดตามระบบ kana2.0 ก่อนก็ได้ครับ
มีอะไรลองะข้าไปใน ห้อง เสวนา เรื่องทั่วไป เป็นกระทู้พูดคุยกันครับ

ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณครับ ลุยอย่างเดียวตอนนี้

(tigeroa) #412

สวัสดีครับผมชื่อเสือครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ:slightly_smiling:

(ideedeef) #413

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณอั๋น
ปล.1 ผมจะมีโอกาศได้เรียนสดๆกับน้าเรย์มั้ยครับ
---- ต้องผ่านเลเวลสองไปให้ได้ เข้าสู่เลเวลสามแล้วจะได้เจอกับน้าเรย์สุดหล่อค่ะ

ปล.2 ผมจะมีโอกาศได้โดนน้าเรย์ด่ามั้ยครับ(ด่าได้แต่อย่าแรง ผมจิตใจอ่อนโยนครับ555)
---- กลับไปอ่านข้อ 1 ส่วนจะโดนด่ามั้ย ต้องถามรุ่นพี่ๆ ทุกคนในนี้ค่ะ (ขอความแข็งแกร่งของจิตจงสถิตย์อยู่กับท่าน)

ปล.3 ผมเทน้ำออกหมดแก้วแล้วนะครับ รอคำชี้แนะและคำสั่งสอนมาเทลงในแก้วของผมครับ
---- :innocent:

ศึกษาระบบ kana 2.0 ก่อนเลยค่ะ และส่งการบ้าน วันละ 1-2 ไม้ ให้ได้ทุกวัน แล้วไปเจอกันในห้องส่งการบ้านนะค่ะ

(ideedeef) #414

ยินดีต้อนรับค่ะคุณตุ๊ก

ข้อแรก ให้เราทำความเข้าใจร่วมกันก่อนค่ะว่า ใน Soutar Trader Forum นี้ เราจะไม่ใช้คำว่า “เล่น” ฟอเร็กซ์ แต่เราจะใช้คำว่า “เทรด” ฟอเร็กซ์ นะคะ เพราะคำว่าเล่น คือคุณไม่เอาจริงในการเทรด แต่ที่นี่ ถ้าคุณคิดจะประสบความสำเร็จในการเป็นเทรดเดอร์ที่ดี ตามระบบของน้าเรย์ Soutar Trader คุณจะต้องทำตามระบบที่น้าวางไว้ อย่างเคร่งครัดค่ะ ส่งการบ้านให้ได้ทุกวัน อย่างสม่ำเสมอ อย่าเอาระบบอื่นมาใช้ปนกัน (เพราะมันจะมั่ว)

สำหรับนักหัดเทรดที่คิดจะเป็นเทรดเดอร์ที่ดี ที่นี่เราจะไม่มองกำไรเป็นตัวเงิน แต่เราจะมองที่ pips เป็นหลัก เก็บ pips ให้ได้สม่ำเสมอทุกวันๆ ละน้อย ครบเดือน พอร์ทเราจะใหญ่เอง

มีวินัย ทำตามระบบ เดี๋ยวดีเองค่ะ

ขอแนะนำให้ลองศึกษาระบบ kana 2.0 ก่อนนะคะ แล้วไปเจอกันในห้องส่งการบ้านนะคะ โชคดีค่ะ

(Kittikun Wichairat) #415

สุดยอดเรยพี่อลิส

(ideedeef) #416

สวัสดีค่ะคุณเสือ ยินดีต้อนรับค่ะ
ช่วยแนะนำตัวเองด้วยค่ะ ทำความรู้จักกันก่อนค่ะ

เป็นใคร
ทำอะไร ที่ไหน อายุเท่าไร
เทรดระบบไหน เทรดมากี่ปี เคยล้างพอร์ทไหม
มาทีนี่ทำไม

(Nong[Labs]) #417

ฮ่าๆ ละเอียดดีค่ะ ยอดเยี่ยม มี HR เพิ่มอีกคน

(ideedeef) #418

เป็นเด็กฝึกงานแผนก HR ค่ะน้องโหน่ง 555

(.) #419

ชื่อโน้ตครับมาใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ แฮร่

(Richard Soutar) #420

(Richard Soutar) #421

ไม่มีใครได้เจอผมไม่ว่าจะ level ใดๆทั้งนั้นนะครับ จะเจอก็ที่แคมป์เดือนหน้าเท่านั้น เจอแล้วหลังจากนั้นจะไม่เจออีก

(ด.ช.บี soutar-trader ) #422

แหม่ ถึงว่าสาวๆมาส่องคุณอั๋นบ่อย

(Tou) #423

@aun welcome

(Tou) #424

ผมขอเข้าร่วมที่แคมได้ใหมครับ อยากแลกปะสบกานด้วย