**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(Anupong Promkot) #426

คนที่เทรดได้ดีแล้วมาแชร์ต่อก็มี มาร่วมฝ่าฟันไปด้วยกันก็ได้ พี่ๆเขาจะมารับช่วงต่อจากน้าก็มีครับ สู้ไปด้วยกัน

ขอบคุณครับ

(ideedeef) #428

บางกระทู้จะมี level กำหนดเอาไว้ ถ้าเข้าไปอ่านได้ ก็คือเราอยู่ใน level นั้นแล้วค่ะ

(Apisit Sanangam) #429

สวัสดีค่ะชื่ออ๊อกอายุ 30 อยู่เชียงรายเพิ่งเริ่มศึกษา Forex ได้อาทิตย์กว่าๆฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

(Jek ) #431

ช่วยเพิ่มรายละเอียดโดยดูที่กระทู้ของคุณมุก ด้านบนสุดนะครับ

(ideedeef) #432

สวัสดีค่ะ คุณอ๊อก ยินดีต้อนรับเจ้า
หากเพิ่งเริ่มศึกษาขอแนะนำระบบ kana 2.0 ที่นี่ค่ะ

การเปิดพอร์ท

เครื่องมือเทรด

วิธีการหัด back test (หัดเทรดจากกราฟในอดีตบนเครื่องของเรา)

วิธีส่งการบ้านอย่างง่ายค่ะ

เสร็จแล้วเริ่มส่งการบ้านที่ห้องการบ้านทุกวัน วันละ 1-2 ไม้ กดที่ reply ได้เลยค่ะ

ปล.การส่งภาพ เข้าไปส่งได้ที่ http://imgur.com/ แล้วก้อปเอาแค่ลิ้งมาแปะในฟอรั่ม พร้อมคำอธิบายการเข้าออกออเดอร์ของเราค่ะ

ยินดีต้อนรับอีกครั้งค่ะ

(thawatchai) #433

ชื่อ ธวัชชัย เทียมจรัส ชื่อเล่น ยอด อายุ 43 อยู่กรุงเทพ อาชีพ 3D Visualizer
เทรด forex มา2ปี ยังไม่เคยมีกำไรให้ถอน คาดหวังว่าจะเทรดเป็นอาชีพครับ

(Sakda) #434

ผมศักดิ์ดา ครับ( มาบวชอยู่ที่พิษณุโลกสองวันนี้ได้ลงมากทมครับ) วันนี้ผมเข้าห้องไม่ได้ คาดว่าคงจะโดนถอดออกแล้วใช่ไหมครับ หรือผมทำอะไรผิดพลาดไป แต่ถึงจะโดนถอดก็ไม่เสียใจนะครับ(เพราะการบ้านผมก็ไม่ได้ส่งเลย) ขอบคุณมากๆๆๆ ครั้งหนึ่งคุณเรย์ให้โอกาสผม และพี่ๆน้องๆเพื่อนๆให้ห้องทุกๆท่านก็น่ารักมากจริงๆ ( ผมเองก็ไม่เก่งคอม ภาษาอังกฤษ์ก้ไม่เป็นเกรงว่าจะเป็นภาระของคุณท่านเหมือนกัน)เมื่อหลังจากสึกว่าผมก็จะศึกษา และเทรดตามแนวทางคุณเรย์ ต่อไปไม่เปลี่ยนแปลงครับ ขอบคุณอีกหลายครั้งครับ

(Chaiyachet) #435

สวัสดีครับ ชื่อไชยเชษฐ์ เกล็ดเครือมาศ ชื่อเล่น กบ อายุ 32 ปี อยู่ จ.อุตรดิตถ์ ประสบการณ์ forex 1 อาทิตย์ สถานะมือใหม่หัดเทรด ปัจจุยันช่วยงาน ที่บ้าน จุดประสงค์อยากหารายได้เสริม และประสบการณ์ใหม่ๆครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ขอบคุณครับ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #436

สวัสดีครับพี่ยอด ยินดีต้อนรับครับ อิอิ:smile:

(thawatchai) #437

เด็กใหม่ครับช่วยแนะนำด้วยนะครับ:grin:

(Jek ) #438

เด่วตั้มจัดเต็มให้ อิอิ

(Ong#0518 (TeamB)) #439

เข้ามาแซวกันเต็มเลย 555+

(ด.ช.บี soutar-trader ) #440

โอวว คนบ้านเดียวกัน

(Mookkie) #441

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณกบ

ลองศึกษาตามกระทู้ต่างๆ นะคะ^^

(Chinnawat Prisuwan(C)) #442

พี่ศักดิ์ดา ก็ส่งการบ้านที่นี่ได้ครับ ปรึกษาพูดคุยใน Forum ได้ครับ
ทุกยินดีช่วยครับ

(tigeroa) #443

ผมชื่อเสือคับ
ทำงานบริษัทเอกชน ในกทม. เทรดมาซักพักได้บ้างเสียบ้างล้างพอดมาก็เยอะ ยังมีความเข้าใจไม่มาก
มาที่นี่เพราะเห็นสังคมนี้น่ารักคับ ดูกันเองเป็นมิตร อยากจะได้ความรู้ไปปรับปรุงให้เข้ากับตัวเอง
(กำลังค้นหาระบบของตัวเองอยู่) ขอฝากตัวด้วยครับ

(Kittikun Wichairat) #444

คนบ้านเดียวกัน

(Mookkie) #445

ยินดีต้อนรับค่ะ คุณเสือ^^

คนอยู่กทม ในนี้ มีหลายคนเลยค่ะ :smiley:

ลองศึกษาในกระทู้ต่างๆ นะคะ^^

(POP [B][scap-1]) #446

ยินดีต้อนรับครับ ที่นี่เน้นศึกษาระบบ2.0 กันครับ เพื่อจะมีคนเข้ามาตอบปัญหาไปในแนวทางเดียวกันได้ แล้ววันหนึ่งมันก็จะเป็นระบบที่เหมาะสำหรับตัวเราเหมือนที่หลายๆคนเริ่มชำนาญครับ :relaxed: