**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(Tanakorn) #472

ขอบคุณมากครับผม

(Tanakorn) #473

ขอบคุณมากครับ ว่งไปเมื้อกี่ พาสปอร์ต กับใบกำกับภาษี บิ๊กซีครับ
ไม่รู้ว่าจะผ่านมั้ย ต้องรอกี่วันครับ

(Jirapat Yaisurai) #474

ปกติก็ไม่เกิน 24 ชั่วโมงนะครับ

(Tanakorn) #475

ขอบคุณมากครับผม

(Tanakorn) #476

ผมเป็นสมาชิกใหม่ จึงอยากสอบถามว่า
การเทรดตามระบบที่ทางกลุ่มแนะนำ
ดูอะไรบ้าง ใช่เครื่องมือ หรือเส้นอะไรบ้าง
ผมจะต้องศึกษาจากวิดิโอหรือสื่อตัวไหนเป็นอันดับแรกเลยครับ
เพราะที่เทรดมาก็ดูและใช่เครื่องมือตามความเข้าใจของตัวเอง
จึงอยากทำให้ถูกต้องตามที่กลุ่มวางไว้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

(Ong#0518 (TeamB)) #477

สวัสดีครับคุณบี

ลองศึกษาดูใน **เงื่อนไขการเทรดตามระบบ และ รวมคลิปวิธีการเทรด Soutar Trader ที่สมาชิกใหม่ต้องศึกษา!** แล้วลองเทรดตามระบบ kana2.0 ก่อนก็ได้ครับ
มีอะไรลองะข้าไปใน ห้อง เสวนา เรื่องทั่วไป เป็นกระทู้พูดคุยกันครับ

ยินดีต้อนรับครับ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #478

แนะนำ kana2.0 นะครับ ส่วนมาก ใช้ระบบนี้กัน จะได้ช่วยกันตรวจการบ้านได้ง่าย มีวิดีโอสอน อยู่ในห้อง **เงื่อนไขการเทรดตามระบบ และ รวมคลิปวิธีการเทรด Soutar Trader ที่สมาชิกใหม่ต้องศึกษา!**

(Tanakorn) #479

ขอบคุณคำแนะนำครับผม

(Tanakorn) #480

ขอบคุณมากนะครับผม

(Thanachat Sanchayanukool) #481

สวัสดีครับผมชื่อ ธนชาติ สัญชยานุกูล ชื่อเล่น ตูน ครับ ^^
ผมสมัครตามลิ้ง ของ tanko นะครับ

โดยส่วนตัวผมชอบ forex ซึ่งที่ผ่านมาก็ลองผิดลองถูกในบัญชี demo มาก่อนแล้ว 1 ปีได้แต่ผมก็ยังหาระบบที่เข้ากับตัวเองยังไม่เจอเลย แต่ผมก็สนุกกับมันดีมันคล้ายๆกับการเล่นเกมตอนผมเป็นเด็กๆเวลาดูกราฟช่วงเวลาจะผ่านไปเร็วมาก และด้วยความที่ ตอนนี้ผม กำลังจะจบป.ตรี และอยากผันตัวเป็นนักเทรดเดอร์แบบพี่ๆทุกคน ยังไงก็ขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ บางทีผมอาจจะถามเยอะไปหน่อยก็อย่าพึ่งรำคาญผมนะ

ขอบคุณมากครับ

( Ant Royal Thai Air Force (D ทีม)) #482

ยินดีตอนรับครับ คุณตูน
ลองดูข้างล่างนะครับ tanko เขายกเลิกบัญชี Cent แล้ว ใน forum ส่วนใหญ่ จะใช้ forex4you กันคับ
ทำตามที่ @M_Margarita แนะนำไว้ได้เลยคับ

(Pumin Pileuk) #483

สวัสดีครับบ ผมชื่อ นาย ภูมินทร์ พิลึก ชื่อเล่น พูมิน อายุ 27 ปี จังหวัดมหาสารคาม นักศีกษา
ประสบการณ์การเทรด เคยเทรดฟอเร็กเมื่อ 2 ปีก่อน โดยใช้อินดิเคเตอร์พื้นฐานต่างๆ แต่ก็ไม่สามารถทำกำไรได้เลย
เคยเทรดแบบถือออเดอร์ยาวๆ กับ แบบ scalping มาบ้าง แต่ก็ชิปหายพอๆกัน
ผมจึงมาขอเข้าร่วมกลุ่มด้วยหวังว่า จะสามารถพัฒนาตนเองเป็นเทรดเดอร์ที่ดีได้ ฝากตัวด้วยครับ

(Jek ) #484

ยินดีต้อนรับครับคุณพูมิน ลองศึกษาตามกระทู้นี้นะครับ

(Pumin Pileuk) #485

สมัคร forex4you เรียบร้อยแล้วครับ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #486

ยินดีต้อนรับครับ คุณ พูมิน ถ้าสมัคร forex4you เสร็จแล้วแนะนำตามนี้นะครับ
รบกวนใส่รูป ต่อมา ไล่อ่านตาม กระทู้ต่าง ๆ

(Pumin Pileuk) #487

ขอบคุณครับผมจะนั่งดูให้หมดครับ

(Mookkie) #488

ชุดแบบนี้ เป็นลูกช้าง มช. หรือเปล่าคะ …คณะอะไร^^

(Tanakorn) #489

ยืนยันตัวตนเรียบร้อยครับ กว่าจะผ่าน เล่นเอาหลายรอบเลย5555

(Theerayut Pharoj) #490

สวัสดีครับ ผมชื่อนาย ธีระยุทธ พระโรจน์ ชื่อเล่นบอยครับ อายุ 28 ปีอยู่จังหวัดอุบลราชธานี
ปัจจุบันค้าขายเสื้อผ้า กาแฟ ครับ
เหตุผลที่เข้ามาเรียนครับ คือ ผมอยากจะลองมาศึกษาการเทรด FX ดูเพราะก่อนหน้านี้เคยกดเข้าไปดูใน ยูทูปเห็นคลิปที่น้าสอน ( เทรดยังไงไม่ให้โดนด่า ) ผมก็เลยสนใจอย่ากจะมาฝึกเรียนเทรด ประสบการณ์ยังไม่มีเลยนะครับเรียก ว่าเริ่มจาก 0 เลยครับ รบกวนพี่ๆช่วยสอนและแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ:pray:

( Ant Royal Thai Air Force (D ทีม)) #491

ยินดีตอนรับครับ คุณบอย

ทำตามที่ @M_Margarita แนะนำไว้ได้เลยครับ หากมีข้อสงสัย ลองใช้ปุ่ม Search ตามที่คุณ @Note_Labs แนะนำไว้ได้เลยคับ
หากยังมีไม่เจอ คำตอบที่เข้าใจ ให้โพสถามได้เลยครับ
ที่นี้ทุกคนยินดีช่วยเหลือครับ :slight_smile: