**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(Hathai ) #505

สวัสดีค่ะ ชื่อแอนค่ะ เริ่มเทรดประมาณ 1ปีค่ะ ปกติเทรดแต่คู่ eu ค่ะ ล้างพอร์ต มาประมาณ สามครั้งค่ะ อายุสามสิบ ทำธุรกิจส่วนตัวค่ะ ยังไม่ค่อยเก่ง ชอบบทความในyoutube เลยเข้ามาสมัครค่ะ ฝากตัวด้วยนะค่ะ

(Rick) #506

หวัดดีครับ ผมชื่อริกส์ ตั้งใจเข้ากลุ่ม เพื่อต้องการเรียนรู้ และเป็นอีกหนึ่งอาชีพ หลังเลิกงานระหว่าง วันจันทร์ ถึง ศุกร์ เพราะผมทำบริษัท ไม่มั่นคง ต้องหาอาชีพที่สอง จากงานประจำ ศึกษา Forex ด้วยตนเองจาก Internet และเทรด มาได้ประมาณ 6 เดือนแล้วครับ ตอนนี้ต้องการที่ฝึกฝน และ ทักษะให้ชำนาญ เพิ่มขึ้น
Note: ช่วยชี้แนะ และ ฝึกทักษะให้ผมด้วยครับ

ขอแสดงความนับถือ
ริกส์

(Jek ) #507

สวัสดีครับ คุณแอน ยินดีต้อนรับครับ ศึกษาตามนี้นะครับที่คุณมุกโพสไว้

(Hathai ) #508

ขอบคุณมากค่ะ แอนเพิ่งเคยใช้เว็บอันนี้ ยังกดไม่ค่อยเป็ฯ จะตั้งใจเรียนค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

(Jek ) #509

คร้าบ ลองศึกษาดู ยังไงสงสัยไรเพิ่มเติมโพสถามได้เลยครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #510

ยินดีต้อนรับครับคุณ ริกส์

ก็สมัครตามนี้ก่อนนะครับ

แล้วก็ไล่ดูวีดีโอของน้า ก่อนนะครับ จะได้เข้าใจวิธีการใช้ kana 2.0 ครับ

(Chanon) #511

ชื่อจริงพี่ก็ชื่อ ชานนทร์ ชื่อโหลจังอิอิ:grin:

(Tou) #512

welcome to be trader @hathai

(Hathai ) #513

ขอบคุณค่าาา ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่^^

(ด.ช.บี soutar-trader ) #514

ฮ่าๆๆ รหัสตู้เซฟด้วยไหมครับน้า

(Mookkie) #515

อัพรูปโปรไฟล์เนอะคะ จะได้รู้จักกัน :smile:
ยินดีต้อนรับค่ะ คุณริกส์^^

(Mookkie) #516

ใส่รูปโปรไฟล์ ให้รู้จักกันดีไหมคะ :smile:
ยินดีต้อนรับค่ะ คุณโต้ง^^

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #517

ยินดีต้อนรับคุณมุกอีกรอบนะครับ

(หายไปตั้งหลายวัน) :grinning:

(Mookkie) #518

เพิ่งจัดการเรื่องทางบ้านเรียบร้อยค่ะ คุณพ่อมุกท่านหลับไปสบายแล้ว
ชีวิตต้องเริ่มก้าวต่อไปละค่ะ
ดีใจที่เพื่อนๆคิดถึงกัน^^

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #519

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ยังไง ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ :relaxed:

(Mookkie) #520

ขอบคุณค่ะ คุณหวัด^___^

(Jirapat Yaisurai) #521

เสียใจด้วยนะครับ สู้ๆครับ

(Mookkie) #522

ขอบคุณค่ะ คุณติ๊ก :v:

สวัสดีครับ ชื่อจักรกฤช แจ็คครับ อายุ 46 ครับ อยู่ที่อเมริกาครับ เทรด forex มาได้ ปีกว่าแล้วครับ ยังไม่มีระบบเทรด ยังโดนอยู่เรื่อยๆครับ มีความสนใจอยากเป็นเทรดเดอร์อาชีพครับ เคยล้างพอร์ตมาแล้วครับ 1 ครั้ง การเทรดที่ผ่านมาไม่มีระบบที่แน่นอน เข้าออกตาม อินดิเคเตอร์ ครับ ไม่ประสบความสำเร็จ ชอบแนวคิดของคุณ Richard ในการฝึกฝนตนเองครับ ที่สำคัญการเข้ามาอยู่ในกลุ่ม ได้ทั้งเพื่อน ทั้งพี่เลี้ยง ที่คอยให้คำแนะนำ ยังไงขอฝากตัวด้วยครับ

(Richard Soutar) #524

ยินดีต้อนรับครับผม