**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(Chanon) #610

ยินดีต้อนรับครับ คุณบอล:slight_smile:

แนะนำให้ดูวิดีโอให้ครบครับ
เน้นเรื่องจิตวิทยาการเทรดครับ

เมื่อเปิดพอร์ตเสร็จแล้วโหลดเครื่องมือเทรดได้ที่

เริ่มเทรดแล้วส่งการบ้านด้วยครับจะเทรดได้หรือเสียก็ควรส่งครับที่…

(Piyanat Ratchapat) #611

รับทราบครับ ตอนนี้รอการยืนยันการเปิดพอด อยู่ครับ เทรดแล้วจะส่งการบ้านครับ :grin:

สวัสดีครับ ผมชื่อ อธิป (เบนซ์) ครับ อายุ 31 ศึกษาแล้วก็เทรด forex ได้ประมาณ 5 เดือน เคยเทรดด้วยเงินจริงแล้วก็สุดท้ายก็ล้างพอร์ดไปครับ จนได้มาเจอคลิป เทรดยังไงไม่ให้โดนด่า ล้างเพราะเห็นราคาขึ้นก็ซื้อ เห็นราคาลงก็ขาย พอกดออเดอร์ราคามันสวนกลับอีกทางเลย แล้วดื้อไม่คัด หลังจากนั้นก็ติดตามมาเรื่อยๆ ตอนนี้เริ่มใหม่ ศึกษา Kana Scalping 2.1 ศึกษาจิตวิทยาการเทรด ศึกษา R:R ratio ยังไงก็ขอคำแนะนำจากพี่สมาชิกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

(Jek ) #613

ยินดีต้อนรับครับ คุณเบนซ์
ลองศึกษาเพิ่มตามโพสนี้นะครับ Cr. คุณมุก สงสัยอะไรเพิ่มถามในห้องนี้ได้ครับ

(Worachot Chokun) #614

สวัสดีครับผมชื่อ นาย วรโชติ ยุทธไชโย ชื่อเล่น กุนน่ะครับ อายุ 21 ปี

ยังเด็กน้อยทั้งอายุเเละความรู้ อยู่ ปทุมธานีครับเเถวรังสิต ผมพึ่งรู้จักกับ forex มา 3 เดือน

เเละกำลังหาความรู้ ในการเอาตัวรอดเเละรักษาต้นทุนตัวเองเพื่อทำกำไรในอนาคต จากการดู youtube

กำลังมองหาเเละศึกษาสิ่งต่างๆ เพื่อทำ ระบบของตัวเองขึ้นมา ดีใจน่ะครับที่ได้รู้จักกลุ่มๆนี้

ที่มีความจริงใจในการสอนให้คนเทรดสามารถที่จะอยู่ในตลาดได้

ผมอยากเป็นคนที่เอาตัวรอดในตลาด forex ได้ เหมือนพี่ ๆ

วันใหนที่ผมทำได้ผมก็จะเริ่มเป็นผู้ให้ด้วยความจริงใจเหมือนกับพี่ๆน่ะครับ

ตอนนี้ ผมเทรดด้วยเงินจริง ผมเน้น pip มากกว่า จำนวนเงินลง lot 0.01

เพื่ออยากทราบความรู้สึกเเละอารมณ์ในตลาดเพื่อสอนตัวเอง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ

(Chanon) #615

ยินดีต้อนรับครับ @Worachot_Chokun
ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมจากในคลิปของน้าครับ

ถ้ามีอะไรสงสัยสามารถสอบถามได้ครับ:smiley:

(peatpera) #616

สวัสดีครับ ชื่อ พีรวิชญ์ ชื่อเล่นพีท ครับ อายุ 25 ปี ครับ เคยเทรด Forex มาไม่นานมานี้แต่ไม่สำเร็จเท่าที่ควร ล้างพอร์ตไปหลายครั้ง จิตวิทยาในการเทรดยังไม่ดี ใจร้อน รอไม่เป็น ทำให้ได้กำไรมาก็เสียจนล้าง อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองครับ อยากเป็นที่พึ่งให้คนอื่นได้ในอนาคตครับ ได้มาดูการสอนของน้าแล้วมันโดนมากครับ ผมจะเป็นเทรดเดอร์ที่สำเร็จให้ได้ ตอนนี้เปิดพอร์ตใหม่ เติมกระสุนไว้ 10 เหรียญพร้อมเรียนรู้อีกครั้งครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #617

ยินดีต้อนรับครับ คุณ พีท @peravit

เริ่มศึกษาได้ตามนี้เลยนะครับ

และไป รับเครื่องมือ ได้ที่

แล้วก็ เปิดพอร์ตตาม นี้เลยครับ

มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ

(peatpera) #618

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #620

แนะนำให้ ศึกษา ที่ Kana 2.0 นะครับ แล้วก็ทำการบ้านส่งครับ

ใช้ ระบบ เดียวกัน จะได้ ศึกษา จุดเข้า จากการบ้าน เพื่อนๆ ครับ :ok_hand:

(pongsakorn Thongting) #621

สวัสดีครับ ผมชื่อ อั๋น ครับ อายุ 25 ปี อยู่จังหวัด เจียงใหม่ ศึกษา Forex มาไม่ประมาน7-8เดือน เคยเทรดจริงมาแล้ว กำรบ้างเสียบ้าง ส่วนมากจะล้างพอท ปัญหาของผมคือ อารมณ์ในการเทรด ได้แล้วไม่ยอมหยุด ไม่ได้ตั้งเป้าหมายไว้ เทรดแล้วไม่ยอมคัทลอส เลยทำให้เทรดเสียมากกว่ากำไร ตอนนี้กำลังปรับปรุงครับ ไล่ดูวีดีโอของน้าเกือบครบหมดแล้ว คิดว่าถ้าดูครบอาจจะดูซ้ำๆต่อไปให้มันซึมซับ และก็ตอนนี้กำลังศึกษาระบบค่ะน้าา2.0อยู่โดยการเทรดDEMOครับ ทดลองเทรดที่ TF 5-15 ยังไม่ทราบจุดเข้าจุดออกที่ดี ก็เทรดได้บ้างเสียบ้าง สุดท้ายเทรดไปเทรดมา ได้เท่าเดิม คัทลอสเปนแล้วครับ -0-
อยากถามครับว่าทุน10$บัญชีเซนต์ fixed lot 0.1 เก็บกำไร 5-10 pip ถ้าออเดอร์ไปผิดทางควรคัทลอสประมานกี่pipครับไม่เกินเท่าไหร่ ฝากเนื้อฝากตัว และก็ฝากภาระในการตบคำถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ ^^

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #622

ยินดีต้อนรับครับ คุณ อั๋น @phongsakorn

ลองทำตามนี้ก่อนนะครับ เพื่อฝึกความสม่ำเสมอ ไม่ต้องรีบครับ เส้นทางนี้ยังอีกยาวไกลครับ

สมาชิกใหม่ หรือที่เรียกว่า สมาชิกทั่วไป (ST Public) แนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเทรด ดังนี้

หลังจาก เปิดพอร์ท cent-ndd และเติมพอร์ท ไม่เกิน 10$ แล้ว ขอให้เทรดดังนี้ค่ะ

fixed lot 0.01 โดยตั้ง tp 5-10 pips และเทรด วันละ 1-2ไม้ ซึ่งแนะนำการเทรดช่วงลอนดอน (หากเป็นไปได้)

เป้าหมาย คือ ต้องการฝึกเรื่องจุดเข้าที่แม่นยำ และทำ pips ให้ได้สม่ำเสมอ ยังไม่ต้องคิดถึง gain% เพราะถ้าเรามีจุดเข้าที่แม่นยำ เก็บ pips ได้สม่ำเสมอ จากนั้น เมื่อเราเพิ่ม lot แล้ว gain% จะเพิ่มตามเอง

(pongsakorn Thongting) #623

รบกวนถามนิดนึงครับ เมื่อวานผมพึ่งเปิดบัญชี ของ forex4you กำลังส่งเอกสานยืนยัน ไม่ทราบว่าสามารถดูพาทเนอร์ได้ตรงไหนครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นรหัส37b06f6 เพราะสมัครแบบงงๆ หน้าเว็ปเขาเปลี่ยนใหม่ผมเลยกลัวว่าจะไม่ใช่รหัสนี้ ขอคุณครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #624

เราไม่น่าจะดูได้ครับ ต้องให้คนที่เราเป็น พาร์ตเนอร์เค้าดูให้ครับ

(Jek ) #625

ยินดีต้อนรับครับคุณอั๋น

(Anurak Boriboon) #626

สวัสดีครับ ผมชื่อ อนุรักษ์ บริบูรณ์ ชื่อเล่น บอม ครับ อายุ 21 ปี อยู่จังหวัด ชลบุรี อาชีพปัจจุบัน นักศึกษาครับ เป้าหมายในชีวิต คือ Professional Trader ครับ ประสบการณ์เทรด 1ปีกว่าๆครับ เคยเทรดอะไรมาบ้าง เทรด Forex อย่างเดียวครับ เคยล้างพอร์ตไหม เคยล้างพอร์ตครั้งเดียวครับ เหตุผมที่ผมล้างเพราะ ไม่มีวินัยทางด้าน Money Management ครับ เหตุที่เลือกเทรดForexหรอครับ เพราะอะไรน่ะหรอ เพราะ ทำให้เรามีอิสระภาพทางด้านกาารเงิน เวลา และ ความคิดครับ ( ซึ่งมันอาจต้องใช้เวลาคล้ายๆกับการปลูกต้นไม้ใหญ่ ฮ่าๆๆ ) สไตล์การเทรด คือ ถือ Order หลายๆชั่วโมงครับ และจบให้ได้ในวันนั้นเลย ( ไม่ชอบถือข้ามคืน หรือ ยาวๆหลายๆวันครับ มันทำให้ผมจิตตก ขนาด ชั่วโมง 2 ชั่วโมง อาการตุ๊ดเเต๋วยังออกเลย ฮ่าๆๆๆ ) ก่อนหน้าใช้ระบบแบบไหน ระบบของอาจารย์ท่านอื่นครับ แต่ไม่มีความเข้าใจในระบบ จึงเลือกที่จะสร้างระบบขึ้นมาเอง โดยส่วนตัวผมชื่นชอบ Price Action ครับ เลยค้นหาทางYoutube ก็มาเจอ Richard Soutar นี่แหละครับ ผมขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกคนในที่นี้ด้วยนะครับ

(Pumin Pileuk) #627

ยินดีต้อนรับครับ คุณบอม เชิญศึกษาตามลิ้งค์นี้ต่อไปเลยนะ มีไรถามได้

(Anurak Boriboon) #628

ผมเปิดพอร์ตตามนี้เป้นที่เรียบร้อยแล้วครับ เหลือรอยืนยัน ขอบคุนมากครับ:grin:

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #629

รบกวนคุณ บอม ใส่รูป แล้วก็