**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(Anurak Boriboon) #628

ผมเปิดพอร์ตตามนี้เป้นที่เรียบร้อยแล้วครับ เหลือรอยืนยัน ขอบคุนมากครับ:grin:

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #629

รบกวนคุณ บอม ใส่รูป แล้วก็

(Anurak Boriboon) #630

ครับผม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ:grin:

(Jek ) #631

ยินดีต้อนรับ คุณบอม

(Kimhang) #632

สวัสดีครับ
ชื่อ ภานุพงศ์ อนุชวลิตวงศ์ ชื่อเล่น กิมเฮง
อายุ 22 ปี จ.กาญจนบุรี
ประสบการณ์เทรด 3 เดือน (เทรดหุ้น เทรดค่าเงิน) เคยล้างพอร์ต 5 รอบ สไตล์การเทรดสั้น ใช้ CCI MACD RSI STOCH
เหตุผลที่เทรดฟอเร็กซ์ รักสบายขี้เกียจทำงาน (อยากมีอิสรภาพทางการเงิน)

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #633

ยินดีต้อนรับครับ คุณ กิมเฮง

เริ่มศึกษาได้ตามนี้เลยนะครับ

และไป รับเครื่องมือ ได้ที่

แล้วก็ เปิดพอร์ตตาม นี้เลยครับ

มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ

(Jek ) #634

ยินดีต้อนรับครับ คุณ กิมเฮง

(Kimhang) #635

ขอบคุณครับ

(Cherdsak) #636

สวัสดีครับ ผมชื่อ เชิด อายุ 34 ปี อยู่จังหวัดพิษณุโลก อาชีพ ช่างฉีดพลาสติด ตอนนี้ว่างงานครับ

ประสบการณ์เทรด 5เดือนกับฟอเร็กอย่างเดียวครับ เคยล้าง3-4 ครั้ง เหตุผลที่เทรดฟอเร็กเพราะคิดว่าสามารถทำเป็นอาชีพได้

สไตล์การเทรดนั้น ผมพยายามเลียนแบบ วีดีโอ leaning by doing ของน้าเรย์ครับ แต่ก็ไม่รอด

ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ครอบคุณครับ

(Jek ) #637

สวัสดีครับคุณเชิด ศึกษาเพิ่มตามโพสด้านล่างนะครับ Cr.คุณมุก

(Anurak Boriboon) #638

ครับผม ฝากตัวด้วยครับ:grin:

(หนุ่มน้อย อายุยี่สิบสี่) #639

สวัสดีครับ
จำผมกันไม่ได้แล้วแน่ๆ ฮ่าๆ
ผมเคยมาที่นี่แล้วรอบนึงครับ , แต่ก็ต้องหยุดไปเพราะขอลาไปบวชและเจริญสติ
ลาไป 40 วันเต็มๆ …

วันนี้ผมกลับมาแล้วครับ ฮ่า ห้า ห้า ฮ่าาาา

ผมขออนุญาตรีโควตแนะนำตัวอีกทีนะครับ , และขอพี่ๆในกลุ่มรับผมกลับเข้ากลุ่มอีกทีนะครับบบ ^ ^

สงกรานต์นี้จะทบทวนความรู้ที่เคยกดพอสไว้อีกทีนึง และหลังสงกรานต์จะเริ่มส่งการบ้านทันทีครับ
และหากผมพลาดอะไรใหม่ๆไป , รบกวนพี่ๆช่วยบอกผมบ้างนะครับบ

ขอบคุณคร้าบบบบ
รัก <3 :slight_smile:

(Chanon) #640

ยินดีต้อนรับคุณหนุ่มอีกครั้งครับ
จำได้ คนที่เขียนแนะนำตัวยาวๆ :smiley:

มีอะไรสงสัยก็ถามได้ครับ

(หนุ่มน้อย อายุยี่สิบสี่) #641

กระทู้เยอะขึ้นมากเลยครับ
เป็นคนที่ชอบอ่านการบ้านคนอื่น ครานี้ดองไว้ 2900+ ที่ไม่ได้อ่าน ตาแฉะเลยงานนี้

เสียดายและเสียดาย ST Camp ครับ , หวังว่าน่าจะมีอีก ฮ่าๆๆ

ก่อนหน้าที่จะบวชพยายามจะทำความเข้าใจ Swiss Spot แต่ก็ยัง งงๆ อยู่ครับ , ต้องกลับไปดูอีกที

สรุปก็คือ เริ่มใหม่อีกทีนั้นแหละครับ ฮ่าๆ

(jeab) #642

มีบัญชีของ forex4you เปิดไว้นานแล้ว ต้องทำยังงัยฮะ

(Mamon) #643

ต้องใช้อีเมล์ใหม่สมัครใหม่ค่ะ

(Chanwit Khansirisap) #644

สวัสดีครับ
ชื่อ อู๊ดครับ อายุ 39 อยู่ ขอนแก่นครับ หัดเทรดมา 2 ปีได้แล้วครับล้างประจำ ก็มาเน้นเทรดเอง เพื่อให้เป็นอาชีพต่อไปครับ

(jeab) #645

ขอบคุณมากจ้า

(Cherdsak) #646

ขอบคุณครับ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #647

สวัสดีครับ คุณ อู๊ด

เริ่มศึกษาได้ตามนี้เลยนะครับ

และไป รับเครื่องมือ ได้ที่

แล้วก็ เปิดพอร์ตตาม นี้เลยครับ

มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ :grin: