**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(หนุ่มน้อย อายุยี่สิบสี่) #650

นามสมมติครับ
น้าบี คือใคร ?? ฮ่าๆๆ

(ภู เชียงใหม่) #651

สวัสดีครับ

ภู นครชัยศรี ชื่อเล่น ภู อยู่เชียงใหม่ คนพิดโลก อายุ 54 (04/2505)
รู้จัก Forex มาได้ประมาณ 5 เดือน
เริ่มสนใจจากเน็ต แล้วก็อ่านๆ ทุกอย่างที่ขวางหน้า และแล้วก็มาเจอเทรดแบบตะกร้า ซึ่งจากวันที่เริ่มต้นจนถึงวันนี้ยังไม่ได้เริ่มต้นอะไร จากที่เข้ามาศึกษาแล้วเกิดความชอบและจะขอร่วมกับ Soutar นี่แหละเป็นจุดเริ่มต้นของตนเองในโลกของ Forex ครับ
เดิมรับราชการ ลาออกจากตำแหน่ง ผอ. หันมาทำด้านเอกชนที่ท้าทายกว่าก็ได้เป็น ผจก. ถึงจุดหนึ่ง อยากทำที่ท้าทายกว่าก็เลยหันไปทำประกันชีวิตดูบ้าง ก็ไปจบที่ ผจก. แต่มันก็ยังไม่ตอบโจทย์ตัวเอง อีก ก็เลยหันมาด้านการเทรดดูบ้าง ผมคิดว่าชีวิตคนเราถ้าได้ตั้งใจแล้วอะไรมันก็ไม่เกินความสามารถของเราเองครับ “โอ้ชีวิตมีอะไรตั้งเยอะแยะมีเกิดแก่เจ็บตายคล้ายๆ กันแต่สิ่งที่มีไม่เหมือนคือความฝันอยู่ที่ใครจะล่ามันให้อยู่มือ”

ไงก็ขอน้อมรับคำแนะนำ จากผู้อาวุโสที่มีอายุการเล่นมาหลายปีดีดัก ด้วยความเคารพและจริงใจ ฝากตัวด้วยนะครับ

(Bight) #652

ยินดีต้อนรับคุณภูนะครับ

(Kittikhun Pangjay) #653

สวัสดีครับผมชื่อ กิตติคุณ แปงจาย ชื่อเล่นภูมิ อายุ 25 ปี อยู่จังหวัด เชียงใหม่ครับ อาชีพ เกษตรกร ประสบการณ์ในการเทรด ล้างพอร์ทบ่อย แต่ตอนนี้ได้ๆ เสียๆ เทรดมา3ปี เทรดเป็นเเต่ forex ครับ ล้างพอร์ทบ่อยจนนับไม่ถ้วน สไตล์การเทรดชอบเทรดสั้นครับให้จบไปวันต่อวัน

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #654

ยินดีต้อนรับครับคุณ แปงจาย

ใส่ รูปใน profile ด้วยนะครับ

เริ่มศึกษาได้ตามนี้เลยนะครับ

และไป รับเครื่องมือ ได้ที่

แล้วก็ เปิดพอร์ตตาม นี้เลยครับ

มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ :grin:

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #655

ยินดีต้อนครับครับคุณ ภู

งั้นเริ่มต้น ลองไล่ดูศึกษาการเทรด้วย kana 2.0 เพื่อเป็นพื้นฐานก่อนนะครับ

สวัสดีครับ คุณ อู๊ด

เริ่มศึกษาได้ตามนี้เลยนะครับ

และไป รับเครื่องมือ ได้ที่

มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้นะครับ :grin:

(Richard Soutar) #656

เย้!! แก๊งเชียงใหม่

(Kittikhun Pangjay) #657

ขอบคุณมากๆ ครับคุณ aro

(Kittikhun Pangjay) #658

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับคุณ rsout

(Mamon) #659

ล้างบ่อยเอานี่ไปอ่าน ฮาๆ

http://soutar.trade/cut-loss-เลิกล้างพอร์ต/

(Chanwit Khansirisap) #660

ขอบคุณครับ

(Richard Soutar) #661

#ขี้อวด :laughing:

(Mamon) #662

นิดนึง ๆ ฮาๆ

(ภู เชียงใหม่) #663

อบอุ่นมากครับ ขอขอบคุณในน้ำใจ ขอให้ได้กิ๊กง้าม…งาม ตลอดไปเน้อออ

(ภู เชียงใหม่) #664

ต้องมีสักวันคงได้ไปคารวะสักโบก ผมอยู่ในบ้านพักราชการ700ปี(อาศัยบุญบารมีเมียหรือเกาะเมียกิ๋น หุหุ) เช้าก็ปั่นจักรยานเข้าห้วยตึงเฒ่า แบบว่าขี้ปุ๋มหลาม ไขมันเลว 285 หมอหื้อเบิร์นก่อนเข้าฟิตเนส บ่ายก็ใช้เวลาศึกษา Forex แบบ Full Time จ้า

(.) #665

Q:: ทำไมคนเชียงใหม่ที่เลือกจะเป็นเทรดเดอร์มีเยอะแยะ

A:: คนเหนือขี้เกียจ

ขำขำครับ #แก๊งเชียงใหม่

(ภู เชียงใหม่) #666

ขอดูทุกวิดีโอให้จบก่อนนะคร้าบแล้วค่อยส่งการบ้าน…จะได้ไม่โดนด่าคร้าบบบ

(Wat [ Team Avenger ] Hulk Style) #667

ดูจบแล้ว ลองฝึก backtest ระบบ Kana 2.0 ด้วยนะครับ เพื่อจะได้ ฝึกจังหวะเข้าออร์เดอร์ครับ :relaxed:

(phat) #668

สวัสดีค่ะ ชื่อ Phat ค่ะ รู้จัก forex มา 2-3 ปีแล้ว แต่ก็ไม่ได้มีหลักการอะไรในการเข้าเทรด และก็ไม่สามารถทำกำไรได้สักครั้ง, อยากประสบความสำเร็จในเรื่องการเทรดเพื่อทำกำไรและสามารถเป็นอาชีพได้ค่ะ

(Chanon) #669

ยินดีต้อนรับครับคุณ phat :smiley:
ใส่รูปด้วยเนอะจะได้เห็นหน้ากัน

แล้วศึกษาระบบเทรด kana 2.0 จากในคลิป…

มีอะไรสงสัยก็สอบถามได้ในกระทู้นี้นะครับ