**กระทู้แรก ทุกคนต้องอ่านก่อน** สมาชิกใหม่เข้ามาอ่าน และ แนะนำตัวเองด้วย "ข้อควรทราบสมาชิกใหม่" (เงื่อนไขสำหรับสมาชิก)

(Mookkie) #1

ประเภทของสมาชิก

แบ่งเป็น 2 ประเภท คือ สมาชิกทั่วไป (ST Public) และสมาชิกทีม Soutar Trader (ST Private)

สำหรับ สมาชิกทั่วไป (ST Public) ที่อยากเข้ามาเป็น สมาชิกทีม Soutar Trader (ST Private)

1. เปิดพอร์ทที่ http://www.forex4you.com/en/?affid=37b06f6 ใส่ เลข 37b06f6 ในช่อง Code of partner who invited you

2. ส่งเอกสารยืนยันกับทาง Broker ตามที่ Broker กำหนด จากนั้นเปิดบัญชี cent-ndd ตามกระทู้ ขั้นตอนการเปิดบัญชี Cent-Ndd ของ Forex4you จากเวป (อย่างละเอียด) และการเติมเงินเข้าพอร์ต โดย Neteller แล้วเติมเงินเข้าพอร์ท ไม่เกิน $10

ย้ำนะคะ เปิดบัญชี cent-ndd แล้วเติมเข้าพอร์ท ไม่เกิน $10 เท่านั้น

1. ดู Video และศึกษาการเทรดตามระบบ ที่ https://www.youtube.com/user/richardsoutar/videos หรือในกระทู้ เงื่อนไขการเทรดตามระบบ และ รวมคลิปวิธีการเทรด Soutar Trader ที่สมาชิกใหม่ต้องศึกษา!

2. สามารถหา Indicaters ต่างๆ ได้จากกระทู้ :::เครื่องมือเทรด:::

3. พยายามส่งการบ้าน ในกระทู้ ห้องการบ้าน Strader ทุกวัน
    โดย วิธีการการส่งการบ้าน อ่านได้ในกระทู้ สอนมือใหม่ ส่งการบ้าน แบบง่ายๆ

สมาชิกใหม่ หรือที่เรียกว่า สมาชิกทั่วไป (ST Public) แนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเทรด ดังนี้

หลังจาก เปิดพอร์ท cent-ndd และเติมพอร์ท ไม่เกิน 10$ แล้ว ขอให้เทรดดังนี้ค่ะ

fixed lot 0.01 โดยตั้ง tp 5-10 pips และเทรด วันละ 1-2ไม้ ซึ่งแนะนำการเทรดช่วงลอนดอน (หากเป็นไปได้)

เป้าหมาย คือ ต้องการฝึกเรื่องจุดเข้าที่แม่นยำ และทำ pips ให้ได้สม่ำเสมอ ยังไม่ต้องคิดถึง gain% เพราะถ้าเรามีจุดเข้าที่แม่นยำ เก็บ pips ได้สม่ำเสมอ จากนั้น เมื่อเราเพิ่ม lot แล้ว gain% จะเพิ่มตามเอง

สำหรับ สมาชิกทีม Soutar Trader (ST Private)
เมื่อได้รับการเลือกเข้ามาเป็นสมาชิกทีม Soutar Trader (ST Private) จาก RSoutar (ได้รับเมลล์เชิญเข้าร่วมห้อง Slack ของ Soutar Trader) แล้วทำดังนี้

1. Setting slack โดยระบุชื่อ เบอร์โทร และใส่รูปโปรไฟล์ของตน (รูปตนเอง ให้ได้รู้จักหน้ากัน) โดยดูวิธีการ Setting slack ในกระทู้ การตั้งค่า slack (ที่ควรรู้)

2. เทรดตามระบบและพยายามส่งการบ้านทุกวัน หากวันไหนไม่สามารถเทรด ให้แจ้งใน slack ได้เลย

3. หากมีข้อสงสัยใดๆ พูดคุย สอบถาม แลกเปลี่ยนความรู้ได้เสมอ ในห้อง general ของ slack ทุกคนพร้อมยินดีแนะนำ

การแนะนำตัวเอง

สิ่งหนึ่งที่ Soutar Trader ให้ความสำคัญ คือ ความจริงใจที่มีให้ต่อกัน เพราะจากนี้เราจะร่วมแบ่งปันความรู้ มุมมอง แนวคิด และประสบการณ์ต่างๆแก่กัน

ดังนั้น สมาชิกใหม่ทุกคน ต้องแนะนำตัวในกระทู้นี้

1. แนะนำชื่อ (ชื่อจริง/ชื่อเล่น/ชื่อฉายา แล้วแต่สมาชิกเลยค่ะ) อายุ จังหวัด และอาชีพ
  2. ประสบการณ์การเทรด …เทรดมานานหรือยัง? เคยเทรดอะไรมาบ้าง? (เช่น เทรดหุ้น? ,เทรดทอง? ,เทรดค่าเงิน? เป็นต้น) เคยล้างมั้ย? กี่รอบ? และเหตุผลที่เทรดฟอเร็ก? (เพราะอะไร?/ยังไง?/เพื่ออะไร?)
  3. สไตล์การเทรด …ก่อนหน้าใช้ระบบเทรดแบบไหน? ยังไง?

สังคมเทรดเดอร์นี้เข้ามายาก แต่ออกง่ายมาก จงตั้งใจให้มากที่สุด

ยินดีต้อนรับสู่ Soutar Trader Forum ค่ะ^^

แนะนำตัว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
**ขั้นตอนการเปิดบัญชี Cent-Ndd ของ Forex4you จากเวป (อย่างละเอียด) และการเติมเงินเข้าพอร์ต โดย Neteller**
ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ ครับ
การบ้าน Soutar Trader Public :stuck_out_tongue:
แนะนำตัว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
การบ้าน Soutar Trader Public :stuck_out_tongue:
ห้อง เสวนา เรื่องทั่วไป
ขอสมัครเป็นสมาชิกใหม่ ครับ
ขอสมัครเป็นสมาชิกต้วยคนครับ
แนะนำตัวสมาชิกใหม่ครับ
Taweesup bankking
ขอความรู้เรื่องการสัมมนา
อยากทดลองเทรด ช่วยแนะนำ broker หน่อย
ต้องการเข้่าห้อง slack ครับ น้องใหม่ครับ
ห้องการบ้าน Strader
สวัสดีครับ ผมน้องใหม่แต่แก่แว้วว ครับ เป็นนักลงทุนหุ้น แต่ตอนนี้ อยากแปลงร่าง มา เทรด forex ครับ รบกวนแนะนำ การเปิดบัญชี และติดตั้งโปรแรม หน่อยครับ
แนะนำตัวคับ - ต๊ะ
การบ้าน Soutar Trader Public เดือน January - June 2017
การบ้าน Soutar Trader Public เดือน July-October :stuck_out_tongue:
ผมเพิ่งเคยลองเทรดครับ
การบ้าน Soutar Trader Public เดือน July-October :stuck_out_tongue:
รบกวนช่วยชี้แนะ โบรกในการเทรดForex ให้ทีครับ
สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ ฝากตัวด้วยครับ
สวัสดีครับ สมาชิกมือใหม่ครับ
สามารถดูเทคนิค การทำกำไร kana 2.0 ได้ที่ไหนครับ
(Mookkie) #2

Welcome & Glad to meet you^^

(Mookkie) #3

:grinning: :smile: :wink:

(Richard Soutar) #4

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #5

พี่ครับ ห้อง general ของ slack เข้ายังไงอะครับ

(Mookkie) #6

slack เป็นโปรแกรม social อย่างหนึ่ง ที่ที่กลุ่มใช้ในการสื่อสารกันค่ะ

คนที่สามารถเข้าสแลคได้ คือ คนที่เป็นสมาชิกของกลุ่มแล้วเท่านั้นค่ะ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #7

ขอบคุณครับ

(Richard Soutar) #8

คุยกันในนี้ก็ได้ครับ สมาชิกส่วนใหญ่จะมีโพสการเทรดในนี้ คุณสงสัยก็ตั้งกระทู้ถามได้ครับ

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #9

ขอบคุณครับ น้า

(ด.ช.บี soutar-trader ) #10

เครายาวมากเลยคับ อิอิ

(Richard Soutar) #11

เค้าถ่ายรูปกลับหัว ฮาๆๆ

(Unknown ) #12

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

(Tum [ Team Avenger ] Hawkeye Style) #13

ลองมองในมุมกลับ

(Kuekul) #14

กรณีเติมตังค์เข้าพอร์ท รบกวนหน่อยครับมีใครรับแลกตังค์กับพอร์ท จาก exness บ้างมั๊ยครับ ^___^ ซัก $10 แหะ ๆ

(เทรดเดอร์ติดเกาะ) #15

ในกลุ่มไม่มีใครใช้ exness เลยครับ
รบกวนสมัคร และ verify ให้เรียบร้อยก่อนครับ
แล้วใช้ netteller ในการฝากนะครับ

(Mookkie) #16

เพิ่มเติมค่ะ
มีให้เลือก 2 Brokers แล้วแต่สมาชิกสะดวกค่ะ

1. เปิดพอร์ทที่ http://tenkofx.com/en/user/registration/?partner_id=29539 ใส่ เลข 29539 ในช่อง Partner ID
    หรือ
  2. เปิดพอร์ทที่ http://www.forex4you.com/en/?affid=37b06f6 ใส่ เลข 37b06f6 ในช่อง Code of partner who invited you

โดยย้ำนะคะ เปิดบัญชี CENT แล้วเติมเข้าพอร์ท ไม่เกิน $10 เท่านั้น

(Kuekul) #17

ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

(Prawit Khamthiang) #18

เว็บ tenko เข้าไม่ได้ครับ

(teep) #20

เข้าได้ปกตินะครับพี่

(lorn greanlnw) #21

แหม่ๆภาพกลับหัว สงสัยเลือดออกสมองล่ะ